ทราย

ทราย

ผู้เยี่ยมชม

sosine.za@hotmail.com

รถชนกันไม่มีประกันทั้งคู่ (179 อ่าน)

9 ก.ย. 2559 23:46

สวัสดีค้า พอดีวันนี้เกิดเหตุการรถชนกันค่ะ ถนนตรงที่เกิดเหตุมีลักษณะเป็นคอขวด รถหนูขับเลนซ้ายสุด รถไหลเรื่อยๆ อยู่ดีๆรถเลนข้างขวามือหนูเปลี่ยนเลนมาจะเข้ามาเลนหนู ทำให้เกิดการชนกันขึ้น หัวรถเค้าชนข้างประตูคนขับพอดีค่ะ หนูเลยโทรเลือกตำรวจ เพราะหนูและเค้าไม่มีประกัน ระหว่างที่รอตำรวจ แม่ของคนขับ เค้าก็บอกว่าเรื่องแค่นี้ไม่เหนต้องให้ถึงตำรวจเลย จนตำรวจมา ถ่ายรูปอะไรเสร็จ ก็ไปสน.กันค่ะ เดิมทีหนูจะไปลงบันทึกประจำวัน แต่พอไปสน.ตำรวจให้เจรจาต่อลองกันค่ะ เราก็ตกลงกันได้ว่าเค้าจะรับผิดชอบซ่อมรถให้เรา เพาะหนูไม่มีอู่ประจำ แต่ทางนั้นเค้าเอาช่างมาด้วย ช่างทางเค้ามาประเมินราคาซ่อมราคา2000 จากนั้นก้อแยกย้ายกันกับค่ะ พอหนูถึงบ้านก็โทหาช่างคนนั้น ว่าขอรายละเอียดร้านหน่อยค่ะ ว่าอยู่ตรงไหน ร้านชื่ออะไร เค้าตอบกลับว่า ร้านอยูบางกรวย-จงถนอม ไม่มีชื่อร้าน เป็นร้านธรรมดา ซึ่งที่บ้านหนูไม่โอเครค่ะ เพราะเปนร้านโนเนม ทางที่บ้านหนูเลยให้ไปถามอู่แถวบ้าน อู่ที่หนูเอารถไปประเมินราคามาอยูที่4900 หนูเรยเอาใบเสนอราคานี้ส่งไปให้คู่กรณี ทางคู่กรณีไม่ยอมค่ะ เค้าจะให้ซ่อมอู่ทางเค้าอย่างเดียว เค้าอ้างเหตุผลว่า รถของเค้าก็เปนเยอะเหมือนกัน แล้วยังจะมาซ่อมรถหนูอีก เค้าไม่ไหว สรุปเราตกลงกันไม่ได้ค่ะ เลยให้ตำรวจนัดคู่กรณีอีกรอบ หนูควรทำยังงัยดีค่ะ ไม่อยากเอารถไปซ่อมที่อู่คู่กรณี ไม่มีอะไรน่าเชื่อถือเลยว่ารถหนูจะปลอดภัย ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะสำหรับคำแนะนำ

125.25.81.192

ทราย

ทราย

ผู้เยี่ยมชม

sosine.za@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image