แคน

แคน

ผู้เยี่ยมชม

ydnac8959@gmail.com

เพื่อนโดนหลอกซื้อสินค้ามือ2ที่เสียมาค่ะ (188 อ่าน)

17 ต.ค. 2559 14:57

คือเพื่อนเราโดนหลอกซื้อสินค้ามือ2มาค่ะ ซื้อเป็นอุปกรณ์อิเลคทอนิค โดยระบุว่า ใช้ไม่กี่ครั้งและไม่เคยมีปัญหาใดๆและยังมีประกัน(เขาระบุว่ามีประกัน2ปี) ซึ่งใบประกันเป็นภาษาญี่ปุ่นค่ะ

พอได้สินค้ามาแล้ว พบว่าใช้ไม่ได้ คนขายก็บ่ายเบี่ยง เพื่อนเราก็โอเคไว้ส่งไปเคลมที่ญี่ปุ่นก็ได้ ปรากฎว่าความจริงแล้วประกันมีแค่1ปี และกำลังจะหมดอายุแล้ว ของก็เคยส่งเคลมด้วยปัญหาเดียวกันมาก่อน และเพราะเพื่อนเราไม่ใช่คนซื้อเลยมีขั้นตอนยุ่งยากในการส่งเคลม และการส่งเคลมก็มีค่าใช้จ่ายด้วย พอไปไล่จี้ว่าไม่ตรงกับที่บอกไว้สักอย่างก็พยายามบ่ายเบี่ยงอีก เราสามารถทำอะไรได้บ้างมั้ยคะ?
ของราคาเกือบ3หมื่นค่ะ คืออยากคืนของแล้วให้คืนเงินแล้วล่ะค่ะ

ถ้ายังไงก็รบกวนมาตอบทีนะคะ

171.98.109.122

แคน

แคน

ผู้เยี่ยมชม

ydnac8959@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image