เบียร์

เบียร์

ผู้เยี่ยมชม

biar_75@hotmail.com

เรื่องของเด็ก ช่วยหน่อยครับ (180 อ่าน)

21 ต.ค. 2559 11:50

[size=200%]ขอสอบถามหน่อยครับ เรื่องของเด็ก ยายผมเก็บมาเลี้ยง คนเป็นแม่อยู่ไหนไม่รู้ เมื่อก่อนเด็กที่เก็บมาเลี้ยงนี้มีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านยายที่ต่างจังหวัด กำลังจะไปย้ายมาบ้านผม ไปดูอีกที แม่เด็กย้ายชื่อไปอยู่พิษณุโลกแล้ว ผมสามารถย้ายกลับมาที่ทะเบียนบ้านเดิมได้ไหม เพราะเด็กยังต้องเรียน และต้องทำบัตร ปชช ตอนนี้อยู่ ป.3 พอจะมีวิธีไหม หรือต้องใช้เล่มของแม่เด็ก เพราะตามตัวไม่ได้เลย เอาลูกมาทิ้งไว้ไม่ยอมเลี้ยง เรามีสิทธิ์แจ้งความดำเนินคดีแม่เด็กได้ไหม ฐานปล่อยปะละเลย

เอาไปให้มูลนิธิบ้านเด็กกำพร้าเขาก็ไม่เอา เพราะต้องมีแม่เด็กเซ็นยินยอม แถมมีโรคหอบเป็นโรคประจำตัวด้วย ตอนนี้มีแค่ ใบเกิดของเด็ก

ปล. แม่ของเด็กก็ถูกยายผมเก็บมาเลี้ยงด้วยเหมือนกัน
[/size]

110.168.53.128

เบียร์

เบียร์

ผู้เยี่ยมชม

biar_75@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image