Thanadilok

Thanadilok

ผู้เยี่ยมชม

panyafuang@gmail.com

ดาว์รถมาโดนขโมยไม่ได้ผ่อนต่อผ่านมา 7 ปี มีหมายศาลเรียก (224 อ่าน)

14 พ.ย. 2559 10:35

สวัสดีครับ คือกระผมมีเรื่องทุกข์ใจอยากจะขอคำปรึกษาจากอาจารย์ครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า ปี 2552 ผมได้เช่าซื้อรถจักรยานยนต์คันหนึ่งโดยการผ่อนชำระ หลังจากผ่อนชำระมาได้ซักพัก โดยมียอดคงเหลือ 18,600 บาทรถก็ถูกขโมย(ในสมัยนั้นไม่มีประกันรถหาย) ซึ่งผมได้ไปแจ้งความรีบร้อยแล้ว แล้วจากนั้นก็ไม่ได้ผ่อนชำระอีกเลย เพราะผมมีความเข้าใจว่ายายได้จ่ายส่วนที่เหลือให้แล้วผมอาศัยอยู่กับยาย เมื่อก่อนผมเรียนอยู่ในตัวเมืองซึ่งห่างจากบ้านพอสมควรจึงไม่ค่อยได้กลับบ้านทำให้ไม่ทราบเรื่อง จนมาถึงปัจจุบันมีหมายศาลเรียกให้ไปในวันที่ 21 พฤศจิกายน 2559 นี้ครับ ไม่ทราบว่าผมควรทำอย่างไรนี้ครับ เพราะตอนนี้คุณพ่ออายุ 58 ปี ท่านเป็นคนค่ำให้ ก็ป่วยเป็นวัณโรคปวดอีก และยังไม่มีเงินที่จะต้องจ่ายค่าเสียหายเลยครับ งานผมก็ยังไม่มั่นคง ทำงานได้แค่วันละ 300 บาท ส่วนหลักฐานที่มีตอนนี้ก็มีแต่หลักฐานการชำระงวด ส่วนหลักฐานการแจ้งความผมจำไม่ได้ว่าได้รับไหมเพราะหาไม่เจอ ผ่านมา 7 ปีแล้ว ไม่ทราบว่าในส่วนนี้ผมพอจะไปขอหลักฐานอะไรจากตำรวจได้ไหมครับเพื่อยืนยันว่ารถผมโดนขโมยจริง รบกวนอาจารย์ด้วยครับขอบคุณมากครับ

171.97.73.100

Thanadilok

Thanadilok

ผู้เยี่ยมชม

panyafuang@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image