Sutcharitchon

ผู้เยี่ยมชม

Pompam_acc@hotmail.com

เช่าซื้อรถยนต์ (204 อ่าน)

15 พ.ย. 2559 16:43

อยากจะรบกวนสอบถามกฎหมายเกี่ยวกับการเช่าซื้อรถยนต์ค่ะ
คือน้องสาวของแฟนขอใช้ชื่อเราซื้อรถค่ะ เพราะชื่อเค้าติดเครดิตหลายที่
ซึ่งเค้าก็ให้คนอื่นใช่ชื่อเค้าเหมือนกัน แต่เค้าก็เป็นคนเอาการเอางานดูแล้วน่าจะเชื่อได้
ก็เลยคิดว่าจะช่วยเค้า แต่ก็ห่วงตรงที่รถไม่ได้อยู่ใกล้เรา อยู่คนละจังหวัดกัน
คิดไว้ว่าจะให้เค้าทำสัญญาเช่ารถยนต์ 5 ปีตามระยะเวลาผ่อนจะดีไหมคะ
แล้วถ้าเค้าเอารถไปขายต่อ หรือรถโดนขโมย จะทำยังไงคะ
มีกฎหมายที่จะคุ้มครองเราในฐานะผู้ให้เช่าไหมคะ
รบกวนขอคำชี้แนะหน่อยนะคะ
ชอบคุณค่ะ

1.46.201.31

ผู้เยี่ยมชม

Pompam_acc@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image