กนกวรรณ

กนกวรรณ

ผู้เยี่ยมชม

maisleeping@gmail.com

เจ้าหนี้ต้องการเงินก้อน (205 อ่าน)

3 ธ.ค. 2559 11:04

ขอ สอบถามคะ แม่ยืมเงิน มาจากเจ้าหนี้ จำนวน 105000 บาท โดยเจ้าหนี้ ให้บัตรเครดิตแม่มากด โดยตอนนัันแม่บอกว่า จะผ่อนใช้คืน 10 เดือน ไม่มีการทำสัญญาอะไรทั้งสิ้น เนื่องจากตอนนั้นสนิทกันอยู่คะ แม่ก็ใช้หนี้ในบัตรมาเรื่อยๆ โดยเสียขั้นต่ำตลอด เพราะตอนนี้เงินไม่มีถ้ามีแม่เราจะโป๊ะให้ แต่ต่อมา เจ้าหนี้มาทวงเงินคืน บอกจะเอาเงินก้อนทั้งหมด โดยให้ระยะเวลา 1 เดือน แม่เราก็บอกว่าตอนนี้ยังหาไม่ทัน ถ้าจะเอาเงินทั้งหมด เจ้าหนี้จึงบอกว่า งั้นไปเจอกันที่สถานีตำรวจ จะให้ติดคุก โดยแม่เราขอระยะเวลาหน่อย เพราะตอนนี้แม่ก็ค้าขายไม่ดี เราอยากทราบว่าเราจะสามารถทำอะไรได้บ้างคะ เค้าบอกว่าแม่เราโกงเค้า ไม่จ่ายทั้งหมด และเจ้าหนี้รู้จักตำรวจเยอะคะ เจ้าหไนี้บอกแม่เราอย่างนี้คะเพราะตอนนี้เราไม่ได้ทะเลาะกับเจ้าหนี้อยู่คะ

180.183.61.158

กนกวรรณ

กนกวรรณ

ผู้เยี่ยมชม

maisleeping@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image