ธัญชนก

ธัญชนก

ผู้เยี่ยมชม

krng1@hotmail.com

รถชนเสียหายต้องขายซาก (159 อ่าน)

10 ธ.ค. 2559 15:47

รบกวนขอปรึกษาค่ะ พอดีได้ซื้อรถยนต์ผ่อน แล้วรถคันนี้ได้ถูกขับไปชน ทำให้ต้องเสียหายต้องขายซาก แต่ก็ยังผ่อนไปเรื่อยจนไม่ไหวเพราะใช้จ่ายมากเกินไป จึงได้หยุดผ่อนชำระค่างวดไป 1 ปี กว่า จนมีหมายศาลมา ให้ชำระยอด 2 แสน แต่รถคันนี้เหลือแค่ 1 แสน เอง ถ้าเป็นแบบนี้เราจะต้องไปตามที่ศาลนัดไหมค่ะ แล้วต้องชำระนั้นไหมค่ะ

182.232.215.45

ธัญชนก

ธัญชนก

ผู้เยี่ยมชม

krng1@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image