ผู้บริสุทธิ์

ผู้เยี่ยมชม

samuan_go@outlook.co.th

ขอความช่วยเหลือค่ะ (168 อ่าน)

17 ธ.ค. 2559 23:33

เรื่องมีอยู่ว่าดิฉันมีแฟนเป็นคนลาวทำงานเป็นลูกจ้างที่ร้านอาหารแห่งหนึ่งโดยแฟนอาศัยอยู่กับนายจ้างที่บ้าน นายจ้างไว้ใจและให้ความเชื่อใจมากมาโดยตลอด จนกระทั่งไม่นานมีปัญหากันกับลูกของนายจ้างแฟนเลยตัดสินใจขอลาออก หลังจากนั้นไม่นานทางบ้านนายจ้างมีการติดตามมาเฝ้าดูว่าแฟนไปอยู่ที่ไหนยังไงและมีการมาเจรจาถึงที่บ้านอีกทีเชิงเหมือนอยากจะให้กลับไปช่วยงานเหมือนเดิม แต่แฟนไม่กลับไปแล้วยังยืนยันคำเดิม ต่อมาไม่นานมีตำรวจนอกเครื่องแบบมาขอค้นห้องบอกว่าได้รับแจ้งว่ามีคนต่างด้าวอาศัยอยู่ที่ห้อง แต่ก็ไม่สามารถทำอะไรได้เนื่องจากแฟนไม่อยู่ หลังจากนั้นมาประมาณ 1 เดือน ปรากฏว่าทางบ้านนายจ้างไปลงบันทึกประจำวันเพื่อเป็นหลักฐาน โดยบอกว่ามีของหายออกจากบ้าน สงสัยว่าแฟนจะเป็นคนเอาไปอยากจะขอตรวจสอบหรือสอบถาม ทั้งๆที่แฟนไม่ได้เป็นคนแบบนั้นและไม่ได้เอามา อยากสอบถามหน่อยค่ะว่าถ้าเป็นกรณีแบบนี้เราพอจะทำอย่างไรได้บ้าง เพราะไม่รู้ว่าทางบ้านนายจ้างจะคิดทำอะไรอีก

192.168.4.35, 110.170.177.38

ผู้เยี่ยมชม

samuan_go@outlook.co.th

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image