สุนทรี

สุนทรี

ผู้เยี่ยมชม

jubpetch@gmail.com

เรื่องกู้ยืมเงิน (183 อ่าน)

2 ม.ค. 2560 21:14

เรื่องมีอยู่ว่าแฟนดิฉันได้รับเหมาก่อสร้างและได้จ้างผู้รับเหมามาทำงานต่ออีกทีนึงโดยต้องจ่ายเงินเป็นจำนวน100,000บาทแต่ไม่มีเงินจ่ายเนื่องจากตกงานด้วยและไม่มีงานอื่นเข้ามาเลยทางผู้รับเหมาเลยให้เซ็นต์สัญญาเงินกู้โดยผ่อนคืนเดือนละ10,000บาทพอแฟนดิฉันได้งานก็คืนเงินไปแค่10,000บาทเหลืออีก90,000บาทแต่ปัจจุบันนี้กำลังตกงานแล้วทางแฟนดิฉันแจ้งว่าเค้าเรียกให้ไปที่โรงพักวันทีา 4 ม.ค.60นี้ค่ะ แบบนี้จะเป็นคดีอาญาหรือแพ่งค่ะแล้วแหนดิฉันจะติดคุกหรือป่าวค่ะ ขอบคุณค่ะ

58.11.71.153

สุนทรี

สุนทรี

ผู้เยี่ยมชม

jubpetch@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image