Saboo

Saboo

ผู้เยี่ยมชม

sarunyatttc@gmail.com

เราฟ้องครอบครองแบบปรปักษ์ ไป แต่เขากลับฟ้องขับไล่ที่ ใครจะชนะคะ (205 อ่าน)

23 ม.ค. 2560 11:08

เนื่องจากครอบครัวดิฉันได้ทำเรื่องฟ้องขอสิทธิ์ครอบครอบแบบปรปักษ์ เพราะบ้านของดิฉันได้ปลูกบ้านอยู่ในที่แห่งนี้ตั้งแต่ปี 2524 ซึ่งนับจนถึงปัจจุบันก็รวมเป็นเวลา 31 ปี และได้อาศัยอยู่อย่างเปิดเผย ชาวบ้านและทางเทศบาลรับรู้เป็นอย่างดี มีการเก็บค่าบำรุงท้องถิ่นทุกเดือน แต่บ้านของดิฉันไม่ได้จายค่าเช่าให้กับทางเจ้าของที่ดิน เนื่องจาก ในอดีตมีการตกลงซื้อขายที่ดินกันในจำนวน 83 ตร.วา แต่ทางเจ้าของที่ดิน แบ่งมาให้ไม่ครบตามจำนวน และทางครอบครัวดิฉันไปขอทำการแบ่งที่ดิน ทางเจ้าของที่ดินก็จะแจ้งว่าที่ดินติดอยู่ที่ธนาคารไม่สามารถทำการแบ่งให้ได้ ทางครอบครัวของดิฉันก็เลยรอ และทวงถามอยู่บ่อยครั้ง แต่ก็ได้รับคำตอบเดิม จึงได้ทำการฟ้องครอบครองแบบปรปักษ์ แต่ทางเจ้าของที่ดินได้มีการฟ้องกลับ ข้อหาบุกรุก ขับไล่ และเรียกร้องค่าเสียหายเป็นจำนวนเงิน 30000 บาท จึงอยากสอบถามว่าถ้าทางดิฉันจะสู้คดีต่อ จะมีโอกาสชนะคดีไหมคะ และดิฉันต้องเตรียมหลักฐาน และพยานยังไงบ้างถึงจะมีโอกาศชนะคดีค่ะ

ขอคำชี้แนะหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

116.68.149.70

Saboo

Saboo

ผู้เยี่ยมชม

sarunyatttc@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image