คนจนจน

คนจนจน

ผู้เยี่ยมชม

malee_konjon@hotmail.com

ที่ดินมรดก (219 อ่าน)

24 ม.ค. 2560 15:01

มีเรื่องทุกใจค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า น้ามีพี่น้อง 6 คน แต่ละคนได้ที่ดินทุกคนในขณะที่พ่อแม่ยังอยู่แต่น้าเป็นคนพิการและเป็นคนสุดท้องพ่อแม่จึงไม่ได้โอนให้และหลังจากนั้นพ่อแม่ได้เสียชีวิตลงพี่ชายคนโตจึงเป็นผู้จัดการมรดกได้แบ่งที่ดินให้ น้าที่เป็นพิการ 1 แปลง โดยพี่น้องยินยอมให้ หลังจากนั้นพี่ชายคนโตได้เสียชีวิตลงและไม่มีครอบครัวจึงยกที่ดินแปลงของตัวเองให้น้องที่พิการผ่านไป 10 ปีน้าที่พิการได้ยกที่นาของพี่ชายให้กับหลานที่ดูแลมาเป็น 15 ปี ญาติพี่น้องทั้ง 3 คน ไม่ยินยอมมาฟ้องศาลเพื่อเรียกร้องที่ดินพ่อแม่คืนทั้งหมด คำถามนะค่ะน้าควรจะทำอย่างไรดีค่ะ เพราะน้ายากจนมากค่ะ ขอคุณทนายช่วยคนจนที่ไม่มีทางออกด้วยค่ะ

125.25.229.79

คนจนจน

คนจนจน

ผู้เยี่ยมชม

malee_konjon@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image