จารุณี

จารุณี

ผู้เยี่ยมชม

nanaminburi555@hotmail.com

คดีลักทรัพย์ ค่ะ (219 อ่าน)

16 ก.พ. 2560 13:55

เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 8/2/60 มีการจัดกิจกรรม เข้าค่าย ที่หลายๆๆ โรงเรียนมาเข้ากันที่ มหาลัย
น้องชายดิฉัน ได้เข้าร่วมอบรม และได้ขโมยมือถือ ของผู้เข้าร่วมอบรม 2 เครื่อง Iphone 5s 30,000 บาท
Oppo 5920 บาท เวลาประมาณ 17.30
โดนจับพร้อมของกลางมือถือ และทางตำรวจตั้งข้อกล่าวหาว่าลักทรัพย์ รับของโจร
รอศาลสั่งดำเนินคดีค่ะ

ซึ่งน้องของดิฉันเคยเข้ารับการรัาษาที่โรงพยาบาลศรีธัญญา และปัจจุบันมีการรับยาต่อเนื่อง

มีอะไรบ้างที่มาช่วยให้โทษลดลงได้บ้างค่ะ หรือมีสิทธิ์ติดคุกไหมค่ะ

อีกคดีหนึ่งเกิดในที่เดืยวกัน 6/2/60 มีเจ้าทุกข์ไปแจ้งความไว้ก่อนว่าโน็ตบุ๊คหาย
และน้องของดิฉันก็ได้ขโมยไป และนำส่งคืนกับเจ้าทุกข์ที่สถานีตำรวจในวันที่ 8/2/60
เรียบร้อยแล้ว
แต่เจ้าทุกข์ไม่ได้เอาเรื่องและติดใจเอาความ และรับของคืนไป ณ วันที่ 8/2/60
ทางตำรวจแจ้งขอหา ลักทรัพย์
จะต้องเนินการอย่างไรค่ะ หรือมีเหตุอะไรที่สามารถบรรเทาโทษได้บ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

101.108.28.227

จารุณี

จารุณี

ผู้เยี่ยมชม

nanaminburi555@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image