รุ่งทิวา จันทร์หล้า

ผู้เยี่ยมชม

Rungtiwa.vava@gmail.com

ฟ้องหย่าสามีคบชู้ (169 อ่าน)

10 มี.ค. 2560 03:31

สวัสดีค่ะคุณทนายที่เคารพ คือหนูเเต่งงานกับสามีจดทะเบียนถูก มีลูกด้วยกัน2คนค่ะ ตอนนี้สามีทิ้งหนูกับลูกไปมีแฟนใหม่ได้5-6เดือนแล้วค่ะ โดยไม่เคยมาพูดคุยหรือส่งเสียทางครอบครัวเลยค่ะ ตอนนี้สามีหนูเขาคบแฟนใหม่อย่างเปิดเผย โดยการไปทำกิจกรรมต่างๆตามสาธารณะชน แต่แค่พักคนละที่ค่ะ ตอนนี้หนูลำบากมากค่ะ หนูมีหนี้สินร่วมกับสามี ประมาณ 8แสนบาทค่ะ ตอนนี้หนูต้องรับภาระค่าใช้จ่ายทางครอบครัวทั้งหมดคนเดียว เหตุผลทั้งหมดนี้หนูมีสิทธิฟ้องสามีได้ไหมค่ะ และหนูต้องทำอย่างไรบ้าง หนูไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย คุณทนายช่วยแน่นำหนูด้วยค่ะ....ขอบพระคุณคุณทนายมากค่ะ

27.55.136.153

ผู้เยี่ยมชม

Rungtiwa.vava@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image