ต้นกล้า

ต้นกล้า

ผู้เยี่ยมชม

w.w.w.ton007@gmail.com

รวมกันลักทรัพย์นายจ้างและรับของโจรย์ (211 อ่าน)

17 พ.ค. 2560 13:59

่สวัสดีครับมีเรื่องขอคำปรึกษาครับน้องที่ทำงานกับเพื่อนเขา3คนทำงานที่ษริษัทTOTแห่งหนึ่งซึ่งเป็นกองงานทรัพย์ที่เข้าไปรับงานจากtotวันหนึ่งคนที่จ่ายงานให้น้องผมไปทำได้บอกให้เอาสายเคเบิ้ลไปเผาและแปรงเป็นทรัพย์มาให้เขาหน่อยจะขัดคำสั่งก็ไม่ได้เพราะเขาเป็นหัวหน้างานและเป็นคนของTOTด้วยจึงขัดคำสั่งยากกลัวเขาจะไม่จ่ายงานให้ทำเลยตัดสินใจทำและโดนเจ้าหน้าที่ตำรวจจับกุมโดยมีของกลาง135กิโลเป็นตังเสียหายรวม53000บาทแต่เมื่อไปรับขอกล่าวหากลับพบว่าเพิ่มข้อหาเป็นรักทรัพย์นายจ้างและรับของโจรแต่หลักฐานที่ผู้เสียหายแจ้งคือสายเคเบิ้ลที่หายไปตอนไหนไม่รุ้ระยะ8,850ก.มคิดเป็นตัง5,000,000บาทโดยเอาไปรวมกับข้อหารับของโจรให้เป็น2คดีอยากถามว่าถ้าเราสู้จะมีสิทธิ์ชนะคดีลักทรัพย์นายจ้างไหมครับส่วนคดีรับของโจรย์ดัยรับสรภาพแล้วว่ามีคนของTOTจ้างวานให้ทำจริง
ถาม. ถ้าสุ้คดีมีสิทธิ์ชนะไหมครับและต้องทำแบบไหนบางครับ

1.47.169.223

ต้นกล้า

ต้นกล้า

ผู้เยี่ยมชม

w.w.w.ton007@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image