เกียรติ

เกียรติ

ผู้เยี่ยมชม

momoo1614@gmail.com

โดนฟ้องกรณียืมเงิน (167 อ่าน)

10 ก.ค. 2560 09:58

สวัสดีครับขออนุญาตปรึกษาหน่อยครับ ผมมีแฟนอยู่ด้วยกันมาประมาณ 5 ปี พอมาช่วงเดือนมีนาคม ปี 2558 เราทะเลาะกันหนักมาก ผมขอเลิกเพราะทนไม่ไหว เขาเลยบอกว่าผมค้างเงินเขาอยู่จำนวน 4 แสนบาท เขาอ้างว่าเงินจำนวนนี้ผมยืมเขามา ผมขอบอกก่อนนะครับว่าบ้านเขาทำธุรกิจเกี่ยวกับหนี้นอกระบบ ผมเลยถามกลับว่ายืมค่าอะไร เขาบอกว่าค่าข้าว ค่าอาหาร เขาจดไว้แล้วมาบอกว่าผมยืม เงินส่วนที่ผมให้เขาเขาไม่คิด ก่อนจะเลิกกันนั้นเขาให้ผมเขียนว่ายืมเงินเขามาจำนวน 4 แสนแล้วให้ผมเซ็นต์ครับ ผมยอมเขียนไปเพราะไม่อยากมีปัญหาไม่อยากให้เขาตามวุ่นวายกับผมอีก แต่ต้องขอแจ้งก่อนนะครับว่าที่เขียนผมเขียนในกระดาษเอสี่ ไม่ได้มีการร่างเป็นจดหมายเงินกู้ใดๆ พอมาเดือนมิถุนายน 2560 ที่ผ่านมานี้เขาได้ส่งจดหมายทวงหนี้ไปที่บ้านผมครับมีชื่อทนายอ้างอิงอยู่ด้วย เนื้อความว่าผมค้างเงินเขาอยู่ 4 แสน และในวันนี้ผมก็ได้ร้บจดหมายอีกครับ เป็นจดหมายนัดให้เจอกันที่ศาลในวันที่ 12 ธันวาคม 2560 ผมเครียดมากครับเพราะตอนนี้ผมก็ว่างงาน ถ้าเขาฟ้องจริงผมไม่รู้จะทำยังไงครับ ผมเลยขอความอนุเคราะห์ ขอคำปรึกษาจากท่าน ว่าในกรณีนี้ผมจะดำเนินการอย่างไรได้บ้าง ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอเบอร์โทรศัพท์ท่านเพื่อปรึกษาหน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้ผมทุกข์ใจเป็นอย่างมาก ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

49.228.248.93

เกียรติ

เกียรติ

ผู้เยี่ยมชม

momoo1614@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image