นรินทร์

นรินทร์

ผู้เยี่ยมชม

benznarin@hotmail.com

สอบถามเรื่องการค้ำประกัน ครับ (190 อ่าน)

13 ธ.ค. 2560 14:45

คือ ไป ค้ำรถยนต์ให้ บุคคลอื่น ทำสัญญา ไว้ 5 ปี ผ่อน งวด ละ xxxxx บาท

ถ้า เกิน 5ปีไป แล้ว คนค้ำ ต้องรับผิดชอบอะไรไหมครับ
ถ้า ตัวผู้เช่าซื้อ ไป ขยายสัญญา ออกไปเอง คนค้ำต้องรับผิดชอบอะไรเพิ่ม หรือ ต้องรับรุ้อะไรบ้างไหมครับ
ถ้า คนเช่าซื้อ ผ่อนเกินกำหนด 5ปี ต้องทำสัญญาขึ้นใหม่อีกฉบับไหมครับ แล้วคนค้ำ ต้องไปเซ็นอีกไหมครับถึงต่อสัญญาได้

171.101.72.81

นรินทร์

นรินทร์

ผู้เยี่ยมชม

benznarin@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image