daisy

daisy

ผู้เยี่ยมชม

just_we@msn.com

สัญญาเช่าตึก (1210 อ่าน)

14 พ.ค. 2555 18:40

เรียนถามคุณทนายค่ะ
จะเช่าตึกเพื่อเปิดร้านยาซึ่งต้องใช้เอกสารคือสำเนาทะเบียนบ้านของตึกที่เราจะเช่าและสำเนาบัตรประชาชนของเจ้าของตึกไปยื่นเปิดร้านกับสาธารณสุขจังหวัด แต่เราไม่สามารถติดต่อกับเจ้าของตึกได้มีแต่น้องสาวเค้าที่บอกว่าเจ้าของตึกมอบหน้าที่ให้ตนเป็นผู้ดูแลจัดการแทน หากเราต้องการเช่าตึกให้ถูกต้องตามกฏหมายในกรณีที่เจ้าของตึกไม่สะดวกมาเซ็นสัญญาเอง เราสามารถใช้ใบมอบฉันทะจากเจ้าของตึกให้น้องสาวเป็นคนเซนสัญญาเช่าตึกกับเราแทนได้มั้ยคะ โดยที่เรามีสำเนาโฉนดจากเจ้าของตึก

ขอบคุณค่ะ

49.48.29.218

daisy

daisy

ผู้เยี่ยมชม

just_we@msn.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

14 พ.ค. 2555 22:32 #1

แล้วน้องสาวเขามีใบมอบอำนาจจากพี่หรือไม่ ถ้ามีก็ใช้ได้ครับ มอบอำนาจกรณีนี้จะมอบด้วยวาจาไม่ได้นะครับ

124.121.97.212

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image