หนอง

หนอง

ผู้เยี่ยมชม

nongmouydjaa@gmail.com

สินเชื่อส่วนบุคคลค่ะ (205 อ่าน)

19 ก.พ. 2561 17:28

ขอรบกวนขอคำแนะนำด้านสินเชื่อส่วนบุคคลค่ะ พอดีทางธนาคารธหารไทยให้เรากูยืมเงินสินเชื่อบุคคลจำนวน 50000บาท เมื่อเดือน สิงหาคม 2555 และสามารถหนูจ่ายไปได้ช่วงหนึ่งเพราะต้องออกจากงานมาด้วยปัญหาสุขภาพล่าสุดที่จ่ายไปคือเดือน กรกฎาคม 2557 ยอดเงินที่จ่ายไปทั้งหมดตอนนั้นคือ 28600 บาท แล้วตอนนี้หนูโดนทางศาลให้ไปไกล่เกลี่ยกับทางธนาคารซึ่งเงินต้นทางธนาคารแจ้งว่าคงเหลือ 37000 บาท และดอกเบี้ย 39000 เป็นเงินทั้งหมด 76000 บาท หนูได้โทรไปไกล่เกลี่ยกับสำนักงานทางกฎหมายที่ติดตามหนี้แล้วเขาแจ้งยอดมาที่เราทั้งจ่ายมาคือ 48000 บาท แต่มันก็ยังเยอะสำหรับคนที่ตกงานค่ะเพราะหนูมีปัญหาสุขภาพเลยไมม่สามารถทำงานประจำได้ ถ้าหนูไปไกล่เกลี่ยในชั้นศาลกับทางทนายความของธนาคาร ท่านคิดว่าศาลจะช่วยเราให้จ่ายน้อยกว่า 48000 บาทหรือป่าวคะท่าน หนูขอรบกวนท่านช่วยตอบปัญหานี้หน่อยนะคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

49.49.248.205

หนอง

หนอง

ผู้เยี่ยมชม

nongmouydjaa@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image