kk

kk

ผู้เยี่ยมชม

thongsang@hotmail.com

รถเป็นชื่อเราและเราเป็นผู้กู้ซื้อแต่คนผ่อนเป็นอีกคน (226 อ่าน)

22 มี.ค. 2561 09:39

สอบถามอาจารย์ครับ

กรณีที่ผมเป็นผู้ซื้อรถสัญญาเป็นชื่อผมทำกุ็แต่อีกคนเป็นคนส่งเงินและใช้งานรถตลอด แต่กรณีที่ผู้ใช้งานรถไม่ยอมส่งรถต่อและผมจะมีวิธีการอย่างไรเพื่อไม่ให้ตัวเองต้องมาชดใช้หนี้รถคันนี้โดยที่เราไม่ได้ใช้งาน เพราะมีการส่งรถมา 1 ปีสามเดือนแล้วแต่ผมไม่สามารถพูดคุยกับอีกฝ่ายเพื่อให้มาทำเรื่องโอนกรรมสิทธิรถได้เขาบ่ายเบี่ยงตลอดเวลา ผมจะต้องไปแจ้งความหรือทำอะไรเพื่อป้องกันตัวเองได้บ้างครับ

รบกวนผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ

202.91.23.8

kk

kk

ผู้เยี่ยมชม

thongsang@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image