jacker

jacker

ผู้เยี่ยมชม

cormovies@hotmail.com

เว็บดูหนังออนไลน์ ละเมิดลิขสิทธิ์ (872 อ่าน)

9 พ.ค. 2555 11:25

ผมได้รับหมายศาลมาว่า เว็บไซต์ผมละเมิดลิขสิทธิ์หนังไทยเรื่องหนึ่ง และกล่าวหาว่าผมได้ผมได้ประโยชน์จากการให้เช่าพื้นที่โฆษณา ซึ่งยังไม่มีเลยเป็นแค่เป็นตัวหนังสือแจ้งเท่านั้น และตอนนี้ผมได้ปิดเว็บไปแล้ว
อยากทราบว่าผมต้องดำเนินการอย่างไร และถ้าผมไปขึ้นศาลผมต้องโทษอะไรบ้าง และมีค่าใช้จ่ายโดยประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

58.10.228.50

jacker

jacker

ผู้เยี่ยมชม

cormovies@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 พ.ค. 2555 23:00 #1

คดีดังกล่าว ผู้เสียหายฟ้องได้ทั้งคดีแพ่งและอาญา ถ้าเป็นคดีแพ่งเรียกค่าเสียหาย ไปเจรจากับโจทก์ที่ศาล ส่วนคดีอาญาจะผิดหรือไม่ ไม่เกี่ยวเรื่องได้ค่าโฆษณาหรือไม่ ปิดเว็ปไปแล้วหรือยัง เท่าที่คุณโพสต์มาเป็นความผิดสำเร็จแล้วครับ แต่ถ้าอยากสู้คดีก็ต้องหาทนายความครับ

124.122.47.197

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image