ทศพล

ทศพล

ผู้เยี่ยมชม

why_why_what@hotmail.com

ยืมเงินแล้วไม่คืน (731 อ่าน)

5 มิ.ย. 2555 22:00

เพื่อนยืมเงินไป 15000 บาท เลยกำหนดชำระมา 5 เดือนแล้ว
ทำสัญญาไว้ พร้อมสำเนาบัตรประชาชน(ถ้าตามบัตรต้องขี้นกับศาลพระโขนง)
อยากทราบค่าใช้จ่ายในการดำเนินคดีครับ แล้วหลังจบคดีสามารถเรียกเงินค่าทนาย
ค่าศาล ได้อีกประมานเท่าไหร่ครับ

115.87.42.124

ทศพล

ทศพล

ผู้เยี่ยมชม

why_why_what@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

6 มิ.ย. 2555 21:35 #1

ทุนทรัพย์แค่นี้ ยื่นฟ้องเองดีกว่าครับ จ่ายค่าทนายแล้วมันจะไม่คุ้มกัน ส่วนค่าทนายที่ศาลพิพากษาให้จำเลยจ่ายให้โจทก์ กับที่ทนายเรียกไม่เท่ากันหรอกครับ เพราะที่ทนายเรียกมันเป็นธุรกิจแต่ที่ศาลให้ไม่มีธุรกิจเข้ามาเกี่ยวข้องกัน

171.97.170.213

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image