nuna

nuna

ผู้เยี่ยมชม

nu_study@hotmail.com

อยากทราบมากค่ะ (728 อ่าน)

29 ส.ค. 2554 22:45

คุณน้าทนายคะ หนูมีเรื่องอยากถามหน่อยค่ะ คือว่า ญาติหนูได้กระทำความผิดอาญาแล้วติกคุกมา 5-6 ปี

ตอนนี้ออกจากเรือนจำแล้ว ต่อมาตำรวจเค้ามาเจอญาติของหนูอีก เค้าจะจับญาติหนูเข้าคุกอีกค่ะ

เป็นความผิดที่ทำก่อนที่จะติดคุกค่ะ ตำรวจอ้างว่ามีหมายจับด้วย เรื่องเกิดขึ้นวันนี้ค่ะ หนูอยากทราบว่า

ตำรวจจะจับญาติหนูได้อีกไหมคะ (ความผิดที่ตำรวจจะจับไม่เกี่ยวกับที่ติดคุกมาแล้วค่ะ เรื่องเกิดตั้งแต่พ.ศ.2547 ค่ะ)
:y::y:

58.9.20.105

nuna

nuna

ผู้เยี่ยมชม

nu_study@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

30 ส.ค. 2554 11:24 #1

ต้องดูความผิดอะไร เพราะความผิดอาญาบางเรื่องมีอายุความถึง 20 ปี ดังนั้นถ้าตำรวจนำหมายจับซึ่งออกตั้งแต่ปี พ.ศ. 2547 และความผิดนั้นยังไม่หมดอายุความ ก็จับมาลงโทษได้

124.121.155.204

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image