nopphawun

nopphawun

ผู้เยี่ยมชม

nopphawun@hotmail.com

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ด่วนมาก (1241 อ่าน)

2 ก.ย. 2554 17:04

สวัสดีค่ะ
พอดี เรื่องที่อยากปรึกษา คือ เรื่่อง การยกเลิก ทนายค่ะ
พี่ชายโดน คดี อาญา มี จำเลย 3 คน ซึ่ง พี่ชาย เป็นจำเลยที่ 2 แต่ในวันที่ขึ้นศาล เราไม่มีทนายไป ส่วนจำเลยที่ 1 เขามีทนายไป เลยกลายเป็นว่า วันนั้น พี่ชายได้แต่งตั้งทนายคนนี้ไปเรียบร้อยแล้ว ซึ่ง มีค่าใช่จ่ายสูงเกินไปที่ ทาง เรา จะรับได้ อยากทราบว่า เราจะไปติดต่อ ขอทนาย ที่ศาล จะต้องทำอย่าง ไร บ้างค่ะ ไปติดต่อมาแล้ว พนักงาน พูดแบบ ไม่เคลียเลย ค่ะ โมโหมาก ยังไง รบ กวน คุณ ทนายช่วย แนะ นำหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณ เป็น อย่างยิ่ง

223.206.191.22

nopphawun

nopphawun

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

3 ก.ย. 2554 14:17 #1

ต้องยื่นคำร้องขอถอนทนายคนเดิม และขอให้ศาลตั้งทนายความ(ทนายขอแรง) โดยในคำร้องพี่ชายต้องลงชื่อด้วยตนเอง เวลาไปยื่นที่ศาลถ้าไปไม่ได้ ก็มอบฉันทะให้ใครไปยื่นก็ได้

58.11.211.155

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

nopphawun

nopphawun

ผู้เยี่ยมชม

4 ก.ย. 2554 14:08 #2

ขอบคุณ นะค่ะ
แต่ กรณี ที่ พี่ชาย ติด คุก อยู่ นะค่ะ เราจะให้เขาเซ็น ได้ ยังไง
เรื่อง คดีนี้ นัดขึ้น ศาล อีกครั้ง เดือน พฤจิกายน จำเป็นไหม ค่ะ ว่า เราต้อง ดำเนิน เรื่องให้เสร็จก่อน วันนัดขึ้น ศาล นะค่ะ

49.49.131.225

nopphawun

nopphawun

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

6 ก.ย. 2554 19:36 #3

ขอโทษครับที่ตอบช้า ต้องนำคำร้องไปให้เขาลงชื่อที่เรือนจำ เอกสารที่นำไปที่เรือนจำคือคำร้อง และใบมอบฉันทะ ให้ทนายอาสาที่ศาลเขียนให้ ต้องรีบดำเนินการเพราะทนายขอแรงต้องมาเตรียมคดีก่อนวันขึ้นศาล

124.121.135.170

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

nopphawun

nopphawun

ผู้เยี่ยมชม

7 ก.ย. 2554 12:29 #4

ขอบคุณ มากๆๆ ค่ะ
กำลัง ดำเนิน เรื่องอยู่ค่ะ