เปี๊ยก

เปี๊ยก

ผู้เยี่ยมชม

squirrel-p@hotmail.com

ผู้รับมอบอำนาจไปเอาของแล้ว ไม่เอามาให้ผู้มอบอำนาจ (453 อ่าน)

29 ก.ย. 2554 14:45

โฉนดที่ดินหาย ผมไม่มีเวลาไปที่ที่ดิน ผมเลยมอบอำนาจให้นาย ส. ไปดำเนินการแทน
นาย ส. ได้ไปดำเนินการแทนที่ที่ดิน แล้วก็เงียบหายไปเลย ผมมาทราบในภายหลังว่า
นาย ส. ได้รับใบแทนโฉนดที่ดินจากสำนักงานที่ดินไปตั้งนานแล้ว แต่้ไม่ยอมนำใบแทน
โฉนดที่ดินมาให้ผม ผมขอเรียนถามว่า
1.การกระทำของนาย ส. เป็นความผิดกฎหมายอาญาหรือไม่ ข้อหาอะไร
2.ทำอย่างไร ผมจึงจะได้ใบแทนโฉนดที่ดินของผมจากนาย ส.
ขอบคุณครับ

110.169.159.88

เปี๊ยก

เปี๊ยก

ผู้เยี่ยมชม

squirrel-p@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

29 ก.ย. 2554 19:00 #1

1. นาย ส.มีความผิดตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 188 (ระวางโทษจำคุกไม่เกิน 5 ปี)
2. ถ้าทำตามกฎหมายก็ทวงถาม ไม่ให้ก็ต้องฟ้องเรียกคืน

110.168.4.245

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image