เอ็ม

เอ็ม

ผู้เยี่ยมชม

mlovesai1427@gmail.com

พินัยกรรม (2041 อ่าน)

29 ก.ค. 2557 18:59

คือ ยายผมถึงแก่กรรมเมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2553 ได้ทำพินัยกรรมฝ่ายเมืองไว้ ยกที่ดินให้ ผมกลับแม่ และแต่งตั้งให้น้าสาวเป็นผู้จัดการมรดกในส่วนพินัยกรรม ไม่ยอมบอกว่ายายทำพินัยกรรมไว้ รอจนแม่ผมถึงแก่กรรม เมื่อ 8มีนาคม 2555 ถึงมาบอก แล้วให้ผมยื่นขอผู้จัดการมรดกส่วนของแม่ ศาลสั่งให้ผมเป็นผู้จัดการมรดกส่วนของแม่เมื่อวันที่7กุมภาพันธ์ 2556 นัดโอนที่ดินกันแล้วบอกให้ผมให้น้าสาวมีชื่อในที่ดินด้วยแต่ผมไม่ยอม น้าสาวก็ถ้าไม่ให้มีชื่อก็ไม่ให้ที่ดิน บ่ายเบี่ยงบิดพลิ้ว ผมเลย ส่งจดหมายแบบตอบ-รับหนังสือ เรื่อง กำหนดวันโอนกรรมสิทธิ์ที่ด ถ้าเค้าไม่รับจดหมาย แล้วต้องทำไงต่อครับ ขอความกรุณาช่วยตอบผมที่ครับ ขอบคุณอย่างสูง

125.25.144.192

เอ็ม

เอ็ม

ผู้เยี่ยมชม

mlovesai1427@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

2 ส.ค. 2557 20:22 #1

ตอบสั้นๆ ก็ต้องยื่นฟ้องละครับ

1.46.44.46