คนอยากรู้

คนอยากรู้

ผู้เยี่ยมชม

Chnrkrn@hotmail.com

จอดรถแล้วผิดไหม (981 อ่าน)

5 ต.ค. 2554 13:47

ผมอยากจะทราบว่า ถ้าผมจอดรถปิ๊กอัพไว้ริมทางถนนเพื่อลงไปทานข้าวร้านค้าข้างทาง ซึ้งเป็นถนนแบบรถสวนเลนกัน แล้วถ้าเกิดมีรถมอเตอร์ไซด์ ขับมาชนรถเราที่จอดอยู่ข้างทาง ผมอยากจะทราบว่าผมจะผิดไหม แล้วร้านค้าที่ให้จอดจะผิดไหม ถนนที่ผมพูดถึงนี้อยู่ในซอย
เป็นถนนหลวง ขอบคุณมากครับ

124.121.128.126

คนอยากรู้

คนอยากรู้

ผู้เยี่ยมชม

Chnrkrn@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

5 ต.ค. 2554 18:30 #1

ประเด็นแรกต้องดูบริเวณนั้นเขาห้ามจอดหรือเปล่า ถ้าห้ามก็ผิดแน่นอน ประเด็นต่อมาถ้าไม่ห้ามจอด คุณจอดกินเลนช่องจราจรหรือไม่ ดูไม่ยากครับ

124.121.134.111

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image