ปีเตอร์

ปีเตอร์

ผู้เยี่ยมชม

tarathip-@hotmail.com

สิ่งที่ต้องทำในช่วงเวลาที่กำลังฟ้องอย่า (619 อ่าน)

12 ต.ค. 2554 10:48

สวัสดีครับ
ผมกำลังฟ้องอย่าร้างกับภรรยา แต่ต้องใช้เวลาอีกนานพอสมควร แล้วช่วงนี้จะมีผลอย่างไรกับผมบ้าง
ผมสามารถทำงานเก่า และงานใหม่ของผม และส่วนเรื่องรายได้ ที่เกิดขึ้นในช่วงเวลาที่กำลังดำเนินการอยู่นี่ ผมต้องแบ่งให้เธอด้วยหรือไม่
ผมไม่มีลูก ควรมีแนวทางทำอย่างไรบ้าง และหากเวลามันยืดนาน ผมสามารถไปมีแฟนใหม่ได้หรือไม่ เพราะคดีของผมอาจต้องพิสูจน์นานเพราะฝ่ายหญิง ไปทำงานขายบริการ เลดี้บาร์ ในต่างประเทศ แต่เธอบอกว่าเธอไปทำงาน เป็นหมอนวดแผนไทยโบราณ

223.206.94.226

ปีเตอร์

ปีเตอร์

ผู้เยี่ยมชม

tarathip-@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

12 ต.ค. 2554 21:08 #1

รายได้ที่เกิดขึ้นในช่วงที่ยังไม่หย่าขาดกัน ยังเป็นสินสมรสอยู่ แต่การแบ่งกฎหมายให้แบ่งในขณะหย่า ถ้าในขณะหย่าใช้จ่ายไปหมดแล้วก็ไม่มีอะไรให้แบ่ง ส่วนเหตุในการฟ้องหย่าว่าเธอไปขายบริการ ก็ต้องพยายามรวบรวมหลักฐาน ถ้ามีก็ฟ้องหย่าได้เลย

58.11.199.82

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

อัครยา ซีเฟริส์

ผู้เยี่ยมชม

nok_seifert@hotmail.com

30 มี.ค. 2555 17:09 #2

ดิฉัน อคัรยา ซีเฟริส์ ได้แต่งงานกับสามีชาวต่างชาฺติมา5ปี เข้าดุแลเราแค่ปีเดียว แล้วปล่อยให้หากินเอง เราต้องเลีย้งลูก2คนเราเอาลูกไปอยูด้วย1คน เข้าให้ที่อยุอาศัยแต่ต้องทัางานจนเราป่ว่ยเป้นเบาหวาน เขาก็ไม่ดุแลรักษาจนต้องให้ สถานฑูตไทยส่งกลับเราเป็นหนี้สถานฑุต มาอยุ่เมีองไทย1ปีเต็ม เขาไม่ส่งเงินให้แม่แตบาทเดียว เราอยาก หย่า ไม่รู้จะทัาอย่างไร่คะช่วยด้วยนะคะ ทุกวันนี้ไม่เงินให้ลุกเรียนเลย

110.49.233.221

ผู้เยี่ยมชม

nok_seifert@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

30 มี.ค. 2555 22:24 #3

ก็ต้องฟ้องหย่า เพราะทั้งสองฝ่ายไม่สามารถตกลงไปหย่ากันได้ แต่การฟ้องที่สามีเป็นชาวต่างชาติ และอยู่ต่างประเทศ ค่อนข้างยุ่งยากและใช้เวลานานมาก ต้องอ้างกฎหมายของประเทศที่จดทะเบียนสมรสด้วย สรุปว่าต้องใช้ทนายครับ ทำเองไม่ได้

124.121.137.182

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image