กฤษติยะ

กฤษติยะ

ผู้เยี่ยมชม

korn_10108@hotmail.com

อยากทราบว่าการกระทำดังกล่าวสามารถสู้คดีความได้ไหม (455 อ่าน)

14 ต.ค. 2554 13:23

คือเมื่อวันที่ 13 ตุลาคมพี่ผม(ได้ดื่มสุราแต่ตั้งสติได้)ได้ลงมาส่งแฟน แล้วมีคนที่เมาก็เข้ามาถามว่ามีไร ทำไม คือเข้ามายั่วอารมณ์โมโหครับ แล้วพี่ผมบอกกับคนเมาว่ารอแปปนึง พี่ผมก็ไปหยิบมีดพกเล็กมาฟัดที่หน้าและหัวครับ แล้วก็ได้มีการชกต่อยกันหลายคนแต่ฝ่ายผมมีเพียง 2 คนแต่ฝ่ายคนเมามี 4 คน คนเมาเขามีบาดแผลที่จะต้องรักษาเยอะมาก ผมอยากจะสอบถามว่าเราจะสู้คดีเขาได้ไหมครับเพราะว่าฝ่ายคนเมาเป็นคนยั่วโมโห แล้วถ้าโดนโทษเราจะโดนโทษอะไรบ้างครับ ปล.คนเมาไม่มีงานทำครับ

58.11.209.67

กฤษติยะ

กฤษติยะ

ผู้เยี่ยมชม

korn_10108@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

14 ต.ค. 2554 17:22 #1

คงโดนข้อหาทำร้ายร่างกายผู้อื่น แต่จะบาดเจ็บสาหัสหรือธรรมดา ต้องขึ้นอยู่กับอาการบาดเจ็บและระยะเวลารัษา แต่ไม่น่าจะโดนข้อหาพยายามฆ่า เพราะอาวุธแค่มีดพกเล็กเท่านั้น ถ้าข้อหาทำร้ายร่างกายต้องให้การกับตำรวจในลักษณะต่างฝ่ายต่างสมัครใจวิวาทกัน แต่ถึงเขามายั่วก่อนก็ไม่พ้นผิด แต่ทำให้หนักเป็นเบาได้

124.121.127.189

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image