โจทย์

โจทย์

ผู้เยี่ยมชม

attt2508@hotmail.com

จ่ายค่าเสียหาย (957 อ่าน)

9 ก.ค. 2555 12:20

รบกวนสอบถามค่ะ คือรถชนคนตายขึ้นศาล ศาลตัดสินให้ฝ่ายจำเลยใช้ค่าเสียหายเป็นรายเดือน เดือนล่ะ5พันบาท ต้องชำระให้หมดภายใน18เดือน (ปีครึ่ง) แต่ฝ่ายจำเลยไม่มาชำระค่าเสียหายส่วนที่เหลือตามกำหนดของศาล แล้วก็ไม่มาพูดตกลงกัน ในกรณีนี้เราจะฟ้องได้เลยมั้ยค่ะ และฝ่ายโจทย์จะติดคุกหรือไม่ ครบกำหนดชำระงวดสุดท้ายประมาณ10กว่าวันแล้วค่ะ หรือจะทำยังไงดีค่ะ รบกวนท่านทนายตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

182.53.43.8

โจทย์

โจทย์

ผู้เยี่ยมชม

attt2508@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 ก.ค. 2555 20:56 #1

ฝ่ายโจทก์จะติดคุกหรือไม่ พิมพ์ผิดใช่ไหมครับ คดีนี้ผมเข้าใจว่าคงเป็นคดีอาญาแล้วมีการเรียกค่าเสียหายทางแพ่งมาในคดีอาญา ถ้าเขาไม่ทำตามข้อตกลงก็ยื่นคำร้องให้ศาลกำหนดวันอ่านคำพิพากษาเลยครับ

171.97.161.13

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image