Scholariz

Scholariz

ผู้เยี่ยมชม

Scholar_Drowz@live.com

เรื่องทะเลาะวิวาทกับผู้หญิง (745 อ่าน)

24 ต.ค. 2554 21:57

ผมมีเรื่องทะเลาะวิวาทกับผู้หญิงคนหนึ่งที่ทำงานอยู่ที่เดียวกัน และได้ไปชกต่อยเขา แต่ไม่ได้บาดเจ็บถึงขึ้นเลือดตกยางออก ฟกช้ำดำเขียวอะไร แต่เค้าขู่ผมว่าได้ไปแจ้งความและตำรวจจะมานำหลักฐานจากกล้องวงจรปิดภายในที่ทำงาน เป็นหลักฐานที่จะเอาผมไปขึ้นศาล
ผมอยากทราบว่าเรื่องชกต่อยผู้หญิงมันต้องขึ้นศาลเลยเหรอครับ มันไม่ใช่แค่ทะเลาะวิวาทหรอกหรือ
อยากทราบข้อเท็จจริง และถ้าเป็นจริง ต้องทำอย่างไรครับ
ส่วนตัวผมเองกับเขาอายุยังไม่ถึง 20 ปี
ขอคำชี้แนะด้วยครับ

124.122.156.145

Scholariz

Scholariz

ผู้เยี่ยมชม

Scholar_Drowz@live.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

28 ต.ค. 2554 15:31 #1

อีกฝ่ายไม่ได้บาดเจ็บอะไร น่าจะเป็นแค่ลหุโทษเสียค่าปรับที่โรงพักก็น่าจะจบ (ตอบช้าไปหน่อยเพราะมัวยุ่งกับเรื่องน้ำท่วม)

124.121.125.230

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image