ตนโง่

ตนโง่

ผู้เยี่ยมชม

pungponnat@hotmail.com

โดนหลอกเอาบัญชีไปทำความผิดครับ (3588 อ่าน)

17 มิ.ย. 2555 15:49

เรื่องมีอยู่ว่า ช่วงประมาณปลายเดือนพฤศภาคมผมมีเรื่องร้อนเงินมาก จึงไปหาข้อมูลพวกที่ปล่อยเงินให้กู้ตามอินเตอร์เน็ต แล้วเค้าก็ให้ส่งบัตร atm ที่ไม่มีเงิน และ เลขบัญชีไปให้ ด้วยความที่อยากได้เงินกู้จึงส่งไปให้ที่ ปณ.รามคำแหง (ไม่มีที่อยู่ผู้รับ) หลังจากนั้นก็เงียบหายไปเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น จนผมลืมไปแล้วด้วยซ้ำว่าให้บัตร atm กับใครก็ไม่รู้ไป อยู่ๆประมาณวันที่ 14 มิ.ย. ที่ผ่านมา มีคนโทรมาหาผม บอกว่าโอนเงินเข้ามาในบัญชีผม ว่าซื้อของ เป็นเงิน 25000 บาท ซึ่งผู้เสียหายที่ถูกหลอกให้เงิน ได้ไปแจ้งความโดยที่หมายเลขบัญชีเป็นชื่อผม ทั้งๆที่ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย ในวันนั้นเองผมก็เดินทางไปที่ธนาคารปรับสมุดบัญชี ปรากฏว่ามีเงินเข้ามาบัญชี 25000 จำนวน 3 รายการ ช่วง 11 – 14 มิ.ย. โดยรวมเป็นเงิน 75000 บาท ซึ่งเมื่อยอดเงินเข้า ไม่ถึง 5 -10 นาที ก็จะมียอดกดเงินออกไป ผมจึงติดต่อที่ธนาคารขอระงับบัตร atm และอายัดบัญชี และถามเรื่องได้ความว่า มีคนไปกดเงินที่ ตู้ atm ตลาดสด.สนบางมด และ ตู้ต่างธนาคารที่ตลาดนัดมหาชน บางขุนเทียน ธนาคารแนะนำว่าให้ผมแจ้งความกับตำรวจ แล้วนำใบแจ้งความมาให้ ธนาคารจะได้เปิดดูกล้องวงจรปิด และจะได้จับตัวคนร้ายที่กระทำผิด

ประเด็นคือ

1. ผมตกเป็นจำเลยข้อหาฉ้อโกง ถูกแจ้งความไปแล้ว
2. ผมไม่ใช่คนกระทำผิด แต่มันเป็นชื่อบัญชีผม
3. ผมยังเป็นแค่นักศึกษาปี 2 ผมยังไม่อยากเสียประวัติ และเสียอนาคต

ผมควรจะทำเช่นไรดีครับ ตอนนี้ติดช่วงเสาร์-อาทิตย์ ผมยังไม่ได้ไปแจ้งความ และยังไม่ได้ไปขอดูกล้องวงจรปิดเลย ถ้าได้รูปจากกล้องวงจรปิดแล้ว ผู้เสียหายจะถอนแจ้งความผมได้หรือไม่ครับ ตอนนี้ผมร้อนใจมาก เครียดไปหมด ขอคำแนะนำด้วยครับ

180.214.213.177

ตนโง่

ตนโง่

ผู้เยี่ยมชม

pungponnat@hotmail.com

masreeha

masreeha

ผู้เยี่ยมชม

masreeha99@gmail.com

9 มี.ค. 2559 16:02 #2

ตอนนี้เราโดนแบบคุนเลยค่ะ

14.207.38.98

masreeha

masreeha

ผู้เยี่ยมชม

masreeha99@gmail.com

Nook

Nook

ผู้เยี่ยมชม

nookzerr060359@gmail.com

22 เม.ย 2561 03:21 #3

สอบถามหน่อยค่ะ พอดีมีน้องคนนึงแอบเอา บช.ของเราไปหลอกให้คนโอนเงิน แล้วเรารับแลกเงินอยู่ค่ะ น้องก็มาขอแลกเงิน แล้วน้องเค้าส่งสลิปมาบอกว่าโอนแล้ว ให้เราโอนเงิน เข้า true money wellet ให้ แล้วก็มีคนทักมาหาเราว่า เราโกง เราไม่ส่งของให้ เราจะทำยังไงได้บ้างค้ะ วันนี้ติดวันอาทิตย์เลยยังไม่ได้แจ้งความ เราจะมีความผิดมั้ยค้ะ

49.229.111.113

Nook

Nook

ผู้เยี่ยมชม

nookzerr060359@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

18 มิ.ย. 2555 19:13 #1

รีบไปแจ้งความร้องทุกข์ ส่วนผู้เสียหายจะถอนแจ้งความหรือไม่ไปตอบแทนเขาไม่ได้หรอก แต่รูปคดีก็มีทางสู้คดีได้อยู่

124.122.17.2

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image