ฟ้าใส

ฟ้าใส

ผู้เยี่ยมชม

nongnaphatmaw@hotmail.com

พี่สาวเอาที่ดินเอาที่ดินคนเดียว (708 อ่าน)

28 ก.ค. 2555 06:58

สวัดดีค่ะ หนูมีเรื่องะถาม ไม่ทราบว่าท่านยังำฟ้าใสได้รึเปล่าค่ะ คดีนี้ยังไม่บเลย ตอนนี้สืบำเลยเล้วค่ะ แต่หนูสงสัยค่ะ
ทางฝ่าย มี พยาน เป็นพ่อแม่ลูก ศาลเค้ารับพิจรณาไหมคะ แล้วทำไมทนายของเราไม่ให้แม่ หรือ ป้าสไภ หนูขึ้นเป็นพยานให้พ่อ ละคะ
คือ เค้า ไม่มีพี่น้องเป็นพยานให้ พี่น้องมาเป็นพยานให้พ่อ ทางเค้า เลยมี พ่อ แม่ ลูก เท่านั้น และก็พยานที่ข้างเคียงอีก คน 1 บางคนบอกว่า สามี และบุตร ถือเป็นบลุคคลคนเดียวกัน ริงเท็เป็นยังไงคะ รบกวนด้วยนะคะ

110.171.30.17

ฟ้าใส

ฟ้าใส

ผู้เยี่ยมชม

nongnaphatmaw@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

28 ก.ค. 2555 22:21 #1

ผมยังไม่เข้าใจคำถาม เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน ลองโพสต์มาใหม่ ค่อยๆ พิมพ์ให้คนอ่านเข้าใจ ถ้าไม่ถนัดโทรศัพท์มาก็ได้ครับ ผมจะได้ถามได้

124.121.162.51

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ฟ้าใส

ฟ้าใส

ผู้เยี่ยมชม

nongnaphatmaw@hotmsil.com

29 ก.ค. 2555 11:58 #2

ขอโทษค่ะ "จ" พิมไม่ติดและไม่ได้ตรวจข้อความ เลยอ่านไม่เข้าใจ
หนูถามว่า ทางฝ่ายจำเลย เอา สามี บุตร เป็นพยาน ในศาล ศาลรับพิรณาไหม หรือ มีน้ำหนักไหมคะ
เพราะเคยได้ยินว่า สามี หรือ บุตร ถือเป็นบุคคลๆเดียวกัน

ฟ้าใส

ฟ้าใส

ผู้เยี่ยมชม

nongnaphatmaw@hotmsil.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

30 ก.ค. 2555 17:00 #3

ตามปกติทั้งฝ่ายโจทก์จำเลย ถ้าใช้พยานที่เป็นคนกลางได้ก็จะดี แต่ถ้าหาไม่ได้ก็ใช้เครือญาตินั่นแหละ ดีกว่าไม่มี แต่ถ้าเบิกความเพื่อช่วยเหลือกันก็ไม่ได้ประโยชน์อะไร ของอย่างนี้ดูออกอยู่แล้ว

124.122.2.48

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ฟ้าใส

ฟ้าใส

ผู้เยี่ยมชม

nongnaphatmaw@hatmail.com

31 ก.ค. 2555 14:03 #4

ขอบคุณนะคะสำหคับคำตอบค่ะ ทางจำเลย เอามาทั้งบ้านเลย แม่ พ่อ ลูกๆ ทั้ง 4 มีพยานคนละหมู่บ้านอีก 1 คน และมี พยานที่ดินข้างเคียง 1 คนแต่ก็ไม่รู้ว่าคนนี้ เค้าะพูดมาแบบไหน เพราะตอนนี้กำลังเข้าห้องพิรณาอยู่ค่ะ
ส่วนทางพ่อหนู มี พยาน ที่ดินข้างเคียง 2 คน ผู้ใหญ่บ้าน 1 คน ญาติผู้ใหญ่ 1 คน และ ก็ พี่น้องร่วมสายเลือด 2 คน ค่ะ รวมกับพ่อก็เป็น 3 คน ซึ่งสืบให้ถ้อยคำไปแล้วเมื้อเดือนที่แล้วค่ะ คดีเป็นยังไงเข้ามาเล่าให้ฟังนะคะ

ฟ้าใส

ฟ้าใส

ผู้เยี่ยมชม

nongnaphatmaw@hatmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image