ญา

ญา

ผู้เยี่ยมชม

wittaya2556@hotmail.com

คดีฉ้อโกงทางคอมพิวเตอร์ (936 อ่าน)

24 เม.ย 2555 15:42

น้องชายดิฉันได้หลอกขายของทางเว็ปไซ ให้โอนเงินมา แต่ไม่ส่งของให้เขา มีเจ้าทุกข์หลายราย บางร้ายก็ไปแจ้งความ บางร้ายก็ไม่

เรื่องราวผ่านมาประมาณ 1 ปี ดิฉันทราบเรื่อง และได้ตามไปจ่ายคืนแก่เจ้าทุกข์

แต่พอดีมีตำรวจที่โคราชติดต่อมาที่บ้าน ซึ่งมีได้มีเจ้าทุกข์รายหนึ่งได้ไปแจ้งความเอาไว้ที่โคราช แต่ตอนนี้ดิฉันคืนเงินคนๆนั้นไปแล้วไปแล้ว

แต่ตำรวจบอกเรื่องยังจบไม่ได้ ให้ดิฉันนำตัวน้องชายต้องเข้ามารายงานตัวที่โคราช ไม่งั้นจะออกหมายจับ

ข้อหาใหม่ กฏหมายใหม่ คือ ประมาณว่ากฏหมายโกงทางอิเลคทรอนิค เขาบอกมาว่าเป็นกฏหมายใหม่

ดิฉันควรทำตัวยังไง มีด้วยหรือกฏหมายนี้ ทั้งๆที่เจ้าทุกข์ก็ไม่ติดใจเอาความ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

125.24.199.129

ญา

ญา

ผู้เยี่ยมชม

wittaya2556@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

24 เม.ย 2555 21:14 #1

ไปพบตำรวจตามนัดดีกว่าครับ ถ้าเขาออกหมายจับแล้วจะอยู่ลำบาก กฎหมายดังกล่าวมีแล้วตามที่ตำรวจบอก การนำเงินไปคืนไม่ทำให้พ้นผิด แต่อาจเป็นเหตุบรรเทาโทษ

124.122.41.93

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image