แม่กุ้ง

แม่กุ้ง

ผู้เยี่ยมชม

sithichaidwg@yahoo.com

ดิฉันมีปัญหาเรื่องลูก ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ (2328 อ่าน)

25 ก.ค. 2557 08:34

สวัสดีค่ะ ดิฉันมีปัญหา กวนขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
ลูกสาวดิฉันเรียนอยู่ ม.2 อยู่ในการดูแลของย่าตั้งแต่เล็ก เพราะดิฉันแยกทางกับสามี ปัญหาคือตอนนี้พ่อของลูกดิฉันได้หายตัวไปหลายเดือนแล้ว(หนีคดี) ทางย่าของลูกดิ ก็มีสามีใหม่ ตอนนี้ทางบ้านย่าของลูกดิฉันกำลังลำบากมาก บ้านก็ถูกยึด เลยต้องย้ายไปอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีกำลังที่จะส่งเสียลูกสาวดิฉันเรียนต่อ ดิฉันโทรคุยกับทางย่าของลูกดิฉัน เพื่อจะขอลูกดิฉันมาดูแลและส่งเรียน แต่ทางย่าของลูกดิฉันไม่ยินยอม ลูกสาวดิฉันอยากเรียนหนังสือมากจะหนีมาอยู่กับดิฉันทางย่าก็มาขู่จะทำร้าย ดิฉันจะทำยังดีค่ะ ช่วยแนะนำแนวทางด้วยค่ะ ตอนนี้สงสารลูกมาก ๆ เลยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

116.68.144.9

แม่กุ้ง

แม่กุ้ง

ผู้เยี่ยมชม

sithichaidwg@yahoo.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

26 ก.ค. 2557 22:29 #1

คุณเป็นแม่มีอำนาจปกครองบุตรอยู่แล้ว ไปพามาเลย เด็กก็โตแล้ว

1.47.201.145

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image