กระแต

กระแต

ผู้เยี่ยมชม

oa_sangtass@hotmail.com

รบกวนปรึกษาคดีอาญาค่ะ (1087 อ่าน)

6 ก.ค. 2555 10:12

พ่อของหนูโดนจับเรื่องกัญชาค่ะ ตอนที่โดนจับกัญชาทั้งหมด 8 โล แต่ตำรวจทำให้มี 16 ห่อ โดยเอาไปแบ่งเพิ่มอีก 8 ห่อค่ะ ตอนที่พ่อโดนจับทำไรไม่ได้เร้ย พ่อว่าตำรวจจะซ้อมพอเร้ยต้องรับสารภาพค่ะ จนเรื่องขึ้นศาลก็ได้ทำเรื่องประกันตัวพอออกมา แล้วก็ไปตามนัดทุกครั้ง จนวันนัดตัดสิน พวกหนูก็ไม่ได้ใช้ทนายเพราะไม่รู้เรื่องไม่เค้าใจ มีตำรวจบอกให้พ่อรับสารภาพ แต่หนูเคยถามทนายท่านหนึ่งไป ท่านว่าไม่ต้องรับเดียวทนายจะแก้ต่างให้เอง แต่วันนัดขึ้นศาลความที่เชื้อตำรวจมากพ่อเร้ยรับสารภาพไป ศาลเร้ยตัดสินจำคุก 8 ปี แต่ลดโทษให้เหลือ 4 ปี หนูเลยทำเรื่องยื่นอุทรณ์อีก พ่อเลยออกมาอยู่ข้างนอกอีก แต่วันที่ 9 กรกฏาคม นี้ พ่อต้องขึ้นศาลเพื่อฟังคำพิพากษอุทรณ์ หนูต้องทำอะไรบ้าง แล้วศาลมีสินจะลดโทษให้อีกไหม หรือว่าหนูจะสุ้คดีได้หรือเปล่าค่ะ หรือหนูต้องทำอย่างไรได้บ้าง เพราะหนูไม่รู้เรื่องเร้ย สงสารพ่อแกแก่ม๊ากแล้ว และเป็นโรคหมอนรองกระดูกทับเส้น หนูไม่ได้อยู่กับพ่อค่ะ อยู่คนละที่ พ่อเค้ามีครอบครัวใหม่และมีลูกเล็กอีกหนึ่งคน ช่วยให้คำปรึกษาหนูหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

27.55.15.203

กระแต

กระแต

ผู้เยี่ยมชม

oa_sangtass@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

6 ก.ค. 2555 21:11 #1

ถ้าศาลอุทธรณ์พิพากษายืนตามศาลชั้นต้น คดีนี้ต้องห้ามฎีกา คงทำอะไรมิได้แล้ว ถ้าเปรียบเทียบการรักษาโรคก็เข้าขั้นโคม่า ถึงมาหาหมอ

124.121.91.61

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

พิมพรรณ

พิมพรรณ

ผู้เยี่ยมชม

pimpan81@hotmail.com

17 ก.ค. 2555 10:13 #2

พ่อของหนูโดนจับกัญชาค่ะ ที่บ้านพ่อปลูกไว้ 2 ต้น ตำรวจนำไปชั่งน้ำหนักได้ 2 โล ต่ำรวจลงข้อหาให้พ่อว่า เป็นผลิต ร้ายแรงไม่ค่ะ
แล้วพ่อต้องมาขึ้นศาล วงเงินประกัน 100000 บาืท และต้องรอศาลตัดสิน หนูอยากทราบว่า พ่อจะโดนอะไรบ้าง
พ่อปลูกไม่ได้ปลูกขายนะค่ะ แค่ปลูกไว้เป็นยา หนูอยากรู้ว่าพ่อจะโดนจำคุกหรืออยา่่งไงค่ะ ศาลจะตัดสินให้พ่อแบบไหน
ช่วยให้คำปรึกษาหนูหน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

110.171.39.180

พิมพรรณ

พิมพรรณ

ผู้เยี่ยมชม

pimpan81@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

17 ก.ค. 2555 15:52 #3

ข้อหาผลิต ไม่ได้มีความหมายแค่ขาย แต่ก็รวมถึงการปลูกด้วย แต่กัญชาเป็นแค่ยาเสพติดประเภท 5 ถ้ารับสารภาพติดคงไม่เกิน 2 ปี

110.169.189.66

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image