chulabkk

chulabkk

ผู้เยี่ยมชม

naraphatsirisakun@live.co.uk

สอบถามกฏหมายครับ ตอบด่วนๆเลยนะครับกำลงแย่ครับ (654 อ่าน)

20 ส.ค. 2555 15:25

อยากทราบว่าถ้าฝ่ายชายอายุ�26ปี�แล้วฝ่ายหญิงอายุ�17ย่าง18ปี�อยู่กินกันมาตั้งแต่้13เดือนมิถุนายนยังไม่ได้แต่งงานกันแต่ยังไม่ได้มีเพศสัมพันธ์กัน ฝ่ายครอบครัวของฝ่ายหญิงรู้เรื่องก็ให้อยู่ด้วยแล้วฝ่ายครอบครัวผมก็รู้เหมือนกัน แต่พอหลังจากนั้นทางแม่ฝ่ายหญิงเขาจะเอาเรื่องโดยให้เรียกร้องค่าเสียหาย เ็ป็นเงินจำนวน 3 แสนบาท แต่พ่อของฝ่ายหญิงเขาไม่ติดใจเอาความอะไรแต่แม่ฝ่ายหญิงเขาจะเอาเพื่อเป็นค่าเสียหาย และเขาขู่ว่าถ้าไม่มีเงินมาจ่ายเขาจะแจ้งความกับตำรวจข้อหาพรากผู้เยาวน์ไปจากเสียบิดามารดานะครับ ส่วนฝ่ายหญิงเองก็ตกลงปลงใจยินยอมตกลงปลงใจอยู่กับครอบครัวของผมนะครับ เลยอยากทราบว่าคดีนี้สามารถยอมความได้ไหมครับ

180.183.15.60

chulabkk

chulabkk

ผู้เยี่ยมชม

naraphatsirisakun@live.co.uk

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

20 ส.ค. 2555 22:54 #1

ความผิดฐานพรากผู้เยาว์ ยอมความไม่ได้ครับ แต่อาจจะไม่ต้องติดคุกถ้าขออนุญาตศาลจดทะเบียนสมรสกับฝ่ายหญิง แต่ถ้าคุณต้องการผู้หญิงคนนี้เป็นภรรยาจริงๆ คุณไม่คิดจะให้อะไรเป็นสินสอดแก่บิดามารดาของผู้หญิงบ้างเชียวหรือครับ จะเอามาเป็นภรรยาฟรีๆ ใครเขาจะยอม เงิน 300,000 ไม่มีก็ขอลดลงมาบ้าง

124.121.83.87

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image