กุ้งกาญจน์

กุ้งกาญจน์

ผู้เยี่ยมชม

miwcat@hotmail.co.th

คดีครอบครองยาเสพติด (965 อ่าน)

7 ธ.ค. 2554 14:24

สวัสดีค่ะท่านทนายความ ข้าพเจ้ามีปัญหาอยากจะปรึกษาท่าน ข้าพเจ้าเป็ิดร้านคาราโอเกะอยู่ที่จังหวัดศรีสะเกษ มีใบอนุญาตถูกต้องตามกฎหมาย เมื่อวันที่ 23 สิงหาคน 2554 เจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำหมายค้นมาตรวจค้นร้าน ปรากฎว่า พบยาบ้า 2 เม็ด ในห้องพักของพนักงาน สอบถามเจ้าของไม่มีใครยอมรับ ตำรวจจึงตรวจปัสสาวะพนักงานทั้ง 3 คน พบว่า มี 1 คนที่ฉี่เป็นสีม่วง (พนักงานคนนี้ปัจจุบันถูกคุมประพฤติ) ไม่มีใครยอมรับว่าเป็นเจ้าของยา ตำรวจจึงนำตัวข้าพเจ้าไปที่โรงพัก บอกว่า ไม่มีใครเป็นเจ้าของ เจ้าของสถานที่ต้องรับผิดชอบ ข้าพเจ้าให้การปฏิเสธทุกข้อกล่าวหา ขณะนี้คดีอยู่ในชั้นศาล ทนายความของข้าพเจ้าได้มาถ่ายรูปร้าน ห้องพักพนักงาน และห้องพักของข้าพเจ้าไว้เป็นหลักฐานในการสู้คดี บอกข้าพเจ้าว่าให้หาพยานไปยืนยัน 2 คนในศาลว่าห้องพักที่พบยาบ้านั้นไม่ใช่ห้องของข้าพเจ้า เป็นของพนักงาน ข้าพเจ้าอยากปรึกษาท่านว่า หลักฐานจากรูปถ่าย และพยานที่จะพาไปยืนยัน จะพอมีน้ำหนักให้ข้าพเจ้าพ้นคดีนี้หรือไม่ หากไม่พอ จำเป็นต้องหาหลักฐานอะไรบ้างคะ ทนายของข้าพเจ้าบอกว่า ชนะแน่นอน แต่ข้าพเจ้าก็ยังไม่สบายใจ ทุกวันนี้นอนไม่ค่อยหลับ กลุ้มใจมากที่สุดในชีวิต ขอความกรุณาท่านช่วยให้คำปรึกษาด้วยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

111.84.97.166

กุ้งกาญจน์

กุ้งกาญจน์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

7 ธ.ค. 2554 22:04 #1

เหตุผลที่ต้องพาพยานไปเบิกความที่ศาล ก็เพื่อจะยืนยันว่าห้องพักที่ตำรวจไปตรวจค้นพบยาบ้านั้น เป็นห้องที่อยู่ในความครอบครองของพนักงาน ถึงแม้จะเป็นสถานที่คุณใช้ประกอบธุรกิจก็ตาม ซึ่งไม่น่าจะมีส่วนรู้เห็นหรือเป็นเจ้าของ ส่วนผลของคดีก็น่าจะเป็นเช่นคำกล่าวของทนายของคุณ

124.122.29.150

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

กุ้งกาญจน์

กุ้งกาญจน์

ผู้เยี่ยมชม

7 ธ.ค. 2554 22:26 #2

ขอขอบพระคุณท่านทนายความกฤษณะมากค่ะที่ให้คำตอบ ทำให้หนูสบายใจขึ้นมาก ขอบพระคุณค่ะ

111.84.97.166

กุ้งกาญจน์

กุ้งกาญจน์

ผู้เยี่ยมชม

กุ้งกาญจน์

กุ้งกาญจน์

ผู้เยี่ยมชม

2 ก.ย. 2555 23:15 #3

สวัสดีค่ะ ท่านทนายความกฤษณะ คดีของหนูผ่านพ้นมาด้วยดีค่ะ ศาลตัดสินยกฟ้องค่ะ ตำรวจพยายามใส่ร้ายต่างๆ นานา แต่ก็มีเพียงคำพูดลอยๆขึ้นมา สิ่งที่พวกเขาโกหกยิ่งเป็นผลดีกับหนูค่ะเพราะศาลถามถึงที่มาที่ไปแล้วเขาตอบไม่ได้ค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

ฝากถึงเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่กำลังเจอคดี ในสิ่งที่เราไม่ได้เป็นคนผิด ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปค่ะ ฟ้าหลังฝนสดใสเสมอ....

115.67.64.176

กุ้งกาญจน์

กุ้งกาญจน์

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image