ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

24 มี.ค. 2555 23:04 #21

ให้ดูทะเบียนบ้านของผู้จัดการมรดก ควรจะฟ้องที่ศาลนั้น ลองติดต่อสภาทนายความที่จังหวัดนั้น คดีแบบนี้อัยการเขาไม่เกี่ยวครับ

124.121.177.92

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

orange

orange

ผู้เยี่ยมชม

jennifer_som@hotmail.com

4 ก.ค. 2556 18:51 #22

มีเรื่องจะรบกวนสอบถามค่ะ คือที่ดินที่เราอาศัยอยู่เป็นของย่าแต่ย่าได้เสียชีวิตไปแล้วโดยที่ยังไม่ได้มอบให้ใครเปนลยลักษณ์อักษรโดยย่ามีลูกทั้งหมด4คน โดยลุงและพ่อของดิฉันได้เสียชีวิตไปแล้ว และอยู่ๆลุงอีกคนนึงก็ได้ส่งเอกสารการขอเป็นผู้จัดการมรดกแต่เพียงผู้เดียวโดยนัดให้ดิฉันไปขึ้นศาลในวันที่8/8/56นี้ จึงอยากถามว่าดิฉันในฐานะทายาทของพ่อสามารถไปยื่นคัดค้านได้หรือไม่คะและถ้าคัดค้านจะสำเร็จมั้ยคะ และลุงของดิฉันจะสามารถเอาที่ดินผืนนี้ไปขายได้มั่ยคะถ้าดิฉันไม่ยินยอม แล้วดิฉันจำเป็นต้องจ้างทนายความหรือไม่คะ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ

115.67.101.200

orange

orange

ผู้เยี่ยมชม

jennifer_som@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

5 ก.ค. 2556 19:18 #23

คุณก็เป็นทายาทผู้มีสิทธิรับมรดกของย่าคนหนึ่ง จึงมีสิทธิที่คัดค้านหรือยินยอมให้ลุงเป็นผู้จัดการมรดกของย่า แต่ถ้าคัดค้านน่าจะต้องแต่งตั้งทนายความ เมื่อใครก็ตามได้เป็นผู้จัดการมรดกแล้วก็สามารถนำที่ดินไปขายได้ แต่ต้องนำเงินมาแบ่งให้ทายาททั้งหมด

58.11.209.28

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image