เอกพันธ์

เอกพันธ์

ผู้เยี่ยมชม

sk_osashi@hotmail.com

กรณีมีบุตร ชาย 2 คนครับ (695 อ่าน)

14 ธ.ค. 2554 18:33

พอดีฝ่ายภรรยาของผมได้ ออกจากบ้านไปพร้อมลูกคนเล็ก แล้วผมติดต่อไม่ได้เลย คือลูกที่บอกมี 2 คน คือ คนโต ทางย่าของภรรยาผมเขาได้เลี้ยงดูตั้งแต่เด็กแล้วแล้วตอนนี้ก็ให้อยู่กับย่าเขา แต่คนเล้ก เลี้ยงมาโดยฝั่งผมอยู่บ้านผม แม่ผมได้เลี้ยง มาตั้งแต่เด็ก แต่อยู่ๆเขาได้พาคนเล็กออกไปด้วย ผมกับแฟนไม่ได้จดทะเบียนสมรสครับ อยากทราบว่า ผมมีสิทธิ ที่จะขอแบ่งลูกคนเล็กมาเลี้ยงได้หรือไม่ เพราะทางบ้านผมก็สามารถเลี้ยงดูได้ แล้ว ใบเกิดคนเล็กก็อยู่กับผม ขอบคุณครับ

223.206.35.58

เอกพันธ์

เอกพันธ์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

14 ธ.ค. 2554 21:24 #1

คุณไม่ได้จดทะเบียนสมรสกับภรรยา บุตรที่เกิดมาทั้ง 2 คน เป็นบุตรนอกกฎหมาย คุณไม่มีอำนาจปกครองบุตร ถ้าอยากนำมาเลี้ยงผมว่าให้เด็กโตขึ้นอยากมาอยู่กับคุณ ก้ไม่มีใครขวางได้หรอก แต่ช่วงนี้ต้องหมั่นไปเยี่ยมลูก ให้เด็กมันจำได้ว่านี่คือพ่อ

115.87.0.191

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

เอกพันธ์

เอกพันธ์

ผู้เยี่ยมชม

14 ธ.ค. 2554 22:08 #2

ผมก็คงหมดหวัง เพราะไม่รู้เลยครับว่าเขาเอาลูกไว้ที่ไหนติดต่อไม่ได้เลย
ขอบคุณมากครับ

223.206.35.58

เอกพันธ์

เอกพันธ์

ผู้เยี่ยมชม

เอกพันธ์

เอกพันธ์

ผู้เยี่ยมชม

17 ธ.ค. 2554 15:51 #3

แล้วถ้าเกิดดูฐานะฝ่าย ญ เขาไม่พร้อมที่จะเลี้ยงลูกได้ล่ะครับ
คือผมกับแม่ผมเสียใจมากเพราะว่าเลี้ยงมาตั้งแต่ เกิด แล้วอยุ่ๆก็ เอาหายไป

49.49.198.137

เอกพันธ์

เอกพันธ์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

23 ธ.ค. 2554 22:01 #4

ขอโทษด้วยครับสำหรับคำถามนี้ ที่ตอบช้าเพราะหลงหูหลงตาไป กรณีอย่างนี้ถ้าฟ้องศาล ถ้าศาลไกล่เกลี่ยก็คงออกทำนองที่ผมให้คำปรึกษาไปนั่นแหละครับ ถ้าจะเพิกถอนอำนาจปกครองฝ่ายหญิงได้ก็เช่น ค้ายาเสพติด หรือทำความผิดอื่นจนติดคุก เป็นต้น

124.121.46.198

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image