กลัวมาก

กลัวมาก

ผู้เยี่ยมชม

lio_beer.ac@hotmail.com

ขับรถเหยียบคนตาย โดยไม่ได้เจตนา (892 อ่าน)

22 ธ.ค. 2554 19:59

มีคนเมาสุรา นอนกลางถนนเพื่อเจตนาให้รถเหยียบ ซึ้งผมได้ขับรถจักรยานยนต์มาด้วยความเร็วปกติ (40 km/h) เป็นช่วงเวลากลางคืนประกอบกับผมสายตาสั้น จึงไม่เห็นคนๆนั้น ที่นอนอยู่กลางถนน จึงได้ขับรถเหยียบ และผมก็ได้เสียหลัก ได้รับอาการบาดเจ็บ ส่วนคนที่นอนกลางถนนนั้นเสียชีวิต และที่สำคัญผมรีบและปวดแผลและร่างกายมากเลยไม่ได้อยู่รอจนเจ้าหน้าที่ตำรวจมา ผมได้ขับรถออกมาก่อน อยากทราบว่า กรณีดังกล่าว ผมจะเป็นคนผิด หรือ เป็นผู้เสียหาย ถ้าผมเป็นคนผิด ผมจะต้องรับโทษอย่างไรบ้างครับ

110.77.137.4

กลัวมาก

กลัวมาก

ผู้เยี่ยมชม

lio_beer.ac@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

23 ธ.ค. 2554 16:43 #1

กรณีของคุณต้องดูว่า เป็นเหตุสุดวิสัยหรือประมาท ตามข้อเท็จจริงก็ไม่น่าประมาท แต่คนเมามานอนกลางถนนอย่าเพิ่งไปสรุปว่าเขาเจตนาให้รถเหยียบ แต่ถ้าเขาเจตนาผู้ที่จะชดใช้ค่าเสียหายให้คุณก็คือบุตร ภรรยา หรือบิดามารดาของเขา

124.122.60.189

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image