skykick

skykick

ผู้เยี่ยมชม

family_skykick@hotmail.com

อยากแบ่งที่ดิน (819 อ่าน)

12 พ.ค. 2555 20:15

คือตามีชื่อเป็นเจ้าของที่ดินค่ะ มีลูก 2 คน คือแม่เรา กับน้า ต่อมาตาเสียชีวิต โดยไม่ได้ทำพินัยกรรมใดๆ แล้วแม่เราก็มาเสียชีวิต ที่ดินน้าเค้าก้ออยู่กับครอบครัว เรามีสิทธิ์ขอแบ่งที่ดินได้ไม๊ค่ะ ในที่นั้นก้อมีบ้านที่เราปลูกอยู่ด้วยแต่ไม่ได้ไปอยู่เนื่องจากเป็นบ้านต่างจังหวัดนะคะ ส่วนตัวหนูอยู่กรุงเทพฯ ถ้าขอแบ่งกรรมสิทธิ์จะยุ่งยากไม๊คะ

58.9.45.35

skykick

skykick

ผู้เยี่ยมชม

family_skykick@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

12 พ.ค. 2555 23:16 #1

ก่อนอื่นต้องมีผู้จัดการมรดกของคุณตาก่อน ผู้ที่จะร้องต่อศาลได้ก็คือน้าคุณนั่นแหละ เมื่อได้เป็นผู้จัดการมรดกของตาแล้วก็แบ่งให้ทายาทผู้มีสิทธิรับมรดกของตา ถ้าเขาไม่แบ่งก็ต้องยื่นฟ้องศาล

124.121.140.185

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image