ศราวุธ

ศราวุธ

ผู้เยี่ยมชม

b-sarawutj@hotmail.com

โดนขับรถชน (786 อ่าน)

21 ม.ค. 2555 14:46

สวัสดีครับคุณทนาย///เรื่องมีอยู่ว่าผมกับแฟนขับรถจักรยานยนต์ไปซื้อของที่ตลาดนัดตอนกลางคืนแล้วคู่กรณีที่ไม่ถูกกันได้ขับรถยนต์ตามมาจนผมจอดและระหว่างจะลงจากรถคู่กรณีได้ถอยรถยนต์เข้าชนแรงมากจนล้อเสียดสีกับถนนแล้วชนแต่ผมกับแฟนไม่เป็น่ไรมากระยะประมาณ20เมตรและ/ได้เข้าแจ้งความกับตำรวจแต่ตำรวจไม่ไปที่เกิดเหตุ/สอบปากคำแล้วตั้งข้อหาคู่กรณีทำร้ายร่างกายและทำไห้เสียทรัพย์/รูปก็ไม่ถ่าย/อย่างนี้ผมได้รับความเป็นธรรมไหมครับและจะต่อสู้คดีอย่างไรดีครับคู่กรณีอ้างว่าประมาท/ตอนนี้คดีอยู่ชั้นอัยการ/
ทำไมไม่ตั้งข้อหาพยายามฆ่า

182.53.65.155

ศราวุธ

ศราวุธ

ผู้เยี่ยมชม

b-sarawutj@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

21 ม.ค. 2555 15:31 #1

ควรร้องเรียนขอความเป็นธรรมกับอัยการ ในการให้พนักงานสอบสวนทำการสอบสวนใหม่ แต่หากเขาไม่ดำเนินการตามที่ร้องขอ คุณอาจยื่นฟ้องคู่กรณีต่อศาลในข้อหาพยายามฆ่าตามที่คุณต้องการก็ได้

124.121.199.124

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image