ช่วยผมด้วย

ช่วยผมด้วย

ผู้เยี่ยมชม

jo-nu274@hotmail.com

ต้องการคำตอบมากๆครับ (603 อ่าน)

28 มิ.ย. 2555 15:09

ภรรยาจดทะเบียนถูกต้องตามกฏหมายเป็นชู้กับทหารและหายไปอยู่กับมันเลยโดยมันเอาภรรยาผมไปเช่าบ้านอยู่โดยที่ภรรยาผมไม่ติดต่อใครเลยทั้งนั้นและทำความแตกแยกให้ครอบครัวผมมากรวมทั้งพ่อแม่เขาก็ทุฏข์ใจมากติต่อไม่ได้เลยผมมีลูกแล้ว 1 คน เขาแอบคบกันมาประมาณ 2-3 เดือนแล้วแต่ผมจับได้เขาเลยหายตัวไปเลย แต่รู้ว่าอยู่กับมันแต่มันปากเเข็งไม่บอก ช่วยผมที่ครับ ถามว่าฟ้องร้องทางวินัยมันได้ป่าวครับ

182.52.63.34

ช่วยผมด้วย

ช่วยผมด้วย

ผู้เยี่ยมชม

jo-nu274@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

28 มิ.ย. 2555 23:15 #1

ถ้าตามกฎหมายคงเรียกได้แค่ค่าทดแทนเป็นเงินเท่านั้น ส่วนที่จะให้ภรรยากลับมาอยู่กับคุณ ผมคงช่วยไม่ได้ และทางกฎหมายหรือศาลก็ช่วยไม่ได้เช่นกัน ส่วนการร้องเรียนทางวินัยนั้น คุณมีสิทธิร้องเรียนได้อยู่แล้ว

124.121.141.77

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image