คนพลาด

คนพลาด

ผู้เยี่ยมชม

navaron04@gmail.com

ขอทราบแนวทางดำเนินการกรณีโดนคุกคาม (27054 อ่าน)

9 ก.พ. 2555 15:53

เรียน ทนายกฤษณะ จุฑาธิปไตย

ผมขอเรียนปรึกษากรณีผมโดนคุกคามข่มขู่ จนทำให้ชีวิตไม่เป็นปกติสุขต้องคอยระแวงตลอดเวลา เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า
ข้าพเจ้าบอกเลิกกับผู้หญิงคนหนึ่งเพราะข้าพเจ้ามีครอบครัวอยู่ก่อนแล้วและเป็นภรรยาที่ถูกต้องตามกฏหมาย(แต่ก็คบกับผู้หญิงคนนั้นด้วยความสมัครใจทั้งสองฝ่าย) แต่เขาไม่ยอมแค้นที่ผมขอเลิกและหาว่าผมมีผู้หญิงคนใหม่ทำให้ต้องเลิกกับเขา...จำทำให้มีเหตุต้องทะเลาะตบตีกัน ซึ่งผมได้รับบาดเจ็บที่ใต้ตาข้างซ้ายบวมปูดรักษาเกิน 1 อาทิตย์กว่าหายกลับคืน ส่วนเขาไม่ได้รับบาดเจ็บ และเขาไปแจ้งความดำเนินคดีกับผม ผมก็เลยแจ้งความกลับ แต่ตำรวจเห็นใจเพราะว่าเป็นข้าราชการทั้งสองคนจึงพยายามไกล่เกลี่ย ผมเลยยอมเสียเงินให้เขาไป 15,000 บาท เพื่อให้เขาถอนแจ้งความ ซึ่งขณะนั้นเขาก็ยอมถอนแจ้งความโดยตำรวจบันทึกประจำวันไว้แล้ว...แต่เหตุการณ์ไม่เป็นแบบนั้น เขายังก่อกวน วุ่นวาย ที่ทำงาน ฟ้องผู้บังคับบัญชาหาเรื่องผมตลอดเวลาขุ่มขู่ทางโทรศัพท์ ส่งข้อความ ขู่ทางเฟสบุ๊ก ตัดต่อรูปภาพของผมที่ถ่ายรูปกับคนอื่น แล้วไปประจานให้เพื่อนผมและบุคคลอื่นที่รู้จักผม...ซึ่งทุกคนก็ทราบว่าผมมีครอบครัวอยู่แล้ว แล้วผู้หญิงคนนี้เป็นใครถึงมาทำแบบนี จนสุดท้ายเขาก็ให้ตำรวจทำคดีต่อจนขณะนี้คดีอยู่ในศาล...ทุกวันนี้เขาก็ยังก่อกวนทุกทาง ข่อว่าจะทำร้ายร่างกาย จะฆ่าให้ตาย จะฟ้องให้ออกจากราชการ..จึงขอเรียนถามดังต่อไปนี้
1. ผู้หญิงคนนั้นมีขอบเขตในการดำเนินคดีกับผมเรื่องอะไรบ้าง
2. เขาเคยบอกว่าจะยอมแลกชีวิตราชการกับผม คือ ทำยังไงก็ได้ให้ผมออกถึงแม้เขาจะโดนด้วย...เขาทำได้ไหม
3. เขาสร้างข้อมูลเท็จ ก่อกวน คนรอบข้างของผม จนทำให้คนอื่นเข้าใจผิด แบบนี้เราดำเนินคดีกับเขาได้อย่างไรบ้าง
4. คดีนี้ถ้าตัดสินมาผมและเขาจะโดนเรื่องอะไรบ้าง....วินัยข้าราชการระหว่างผมกับเขาใครจะโดนหนักกว่ากัน(ภรรยาผมเขาทราบเรื่องนี้และเคยบอกว่าถ้าผมโดนเอาเปรียบเขาจะจัดการให้...ไม่ทราบว่าทำได้ไหม)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

203.172.139.180

คนพลาด

คนพลาด

ผู้เยี่ยมชม

navaron04@gmail.com

wararat

wararat

ผู้เยี่ยมชม

wararat1335@gmail.com

15 มิ.ย. 2559 19:41 #22

ถ้ามีคนมาข่มขู่ บอกว่าจะเอาคนมารุมดักทำร้าย เราควรทำอย่างไรดี

101.109.47.212

wararat

wararat

ผู้เยี่ยมชม

wararat1335@gmail.com

แอน

แอน

ผู้เยี่ยมชม

srisan3373@gmail.com

25 เม.ย 2560 07:02 #23

สอบถามหน่อยค่ะครอบครัวทางเมียน้อยพ่อแฟนชอบโทรศัพท์มาหา และบุกมาหาแฟนทีาทำงาน เรียกร้องสิทธิ์ให้แฟนเลี้ยงดูพ่อเค้า ซึ่งก่อนหน้านี่ทางแฟนก็ดูแลแล้วแต่ทางเมียน้อยพ่อแฟนโทรหาทุกวันจนพ่อแฟนออกจากบ้านมาหาทสงเมียน้อย พ่อแฟนป่วยเส้นเลือดสมองแตก หลงๆๆลืมๆๆ ต้องมีคนดูแล ทางครอบครัวเมียน้อย และตัวเมียน้อยจะไม่อยากดูแล ผักภาระมาทางแฟน ทางเราแจ้งความได้ไหมค่ะ ก่อความวุ่นวายมาก

1.46.107.158

แอน

แอน

ผู้เยี่ยมชม

srisan3373@gmail.com

A

A

ผู้เยี่ยมชม

Korniga123@gmail.com

30 มิ.ย. 2560 01:30 #24

สวัสดีคะ หนูโดนขมขู่ มันมีเรื่องอยู่ว่า ช่วงระยะหลังสองเดีอนที่แล้วหนูไปค้ำเงินกู้นอกระบบ และใช้มือเรากู้ให้เขาจนเป็นเรืองเราทุกไปปรึกษา เพื่อนและเพื่อนก็ช่วยเหลือเงิน และท้ายสุดเขาเอาทองของเขาจำนำให้เรา แต่เราบอกว่าจะหาเงินเอาทองออกให้ เราสองคนตกลงกันว่า จะจ่ายดอกก่อน 1000 วันที่ 5 กค ตกลวที่เรียบร้อย ต่อจากนัน เขาข้อเลื่อนมา ขอก่อนวันที่ 5 เราก้รับปากเขาจะหาให้ 30 แต่เมื่อวันที่ 29 ซึ่งยังไม่ถึงวัน เราก้หาให้ เพราะตอนนี้บอกตรงๆว่า เราพึ่งใช้หนี้รายวัน เกียบสองแสน ถามว่ามีเงินมัยแทบจะไม่มีแต่คำพูดว่าจะให้เราให้ แต่ส่งขอความมาจะมาเอาหมดเลย กูเกียจคนหลบ ถามว่าหลบไม่ไม่หลบเพราะความที่เราทำงานมาเหนื่อยเราเข้าใตว่าเคเราลูกหนี้แต่กำหนดให้ 30 หนูส่งข้อความไปว่า นั้นเอาสัญญาที่หนูเอาเงินเขามาสิ ต่อจากนั้นก็โทรหาเขา เขาตอบมาว่าทำไงเงิน 1000 โอนมาให้ไม่ได้หรอ หนูตอบเขาไปว่ากำหนดพรุ่งนี้ไม่ใช้หรอตามที่เราพูดกันไว้ เขาบอกถ้ามึงไม่ให้กูจะไป ที่ทำงารมึง หนูตอบกับจะมาก้มา แต่เอาสัญญามาด้วยนะ เพราะความโม้โหเหมือนกัน เขาด่าว่ากูขอให้ชีวิตมึงฉิบหายวายวอด มึงเจอกับกูแน่หนูถามงั้นมึงมา กูก้แจ้ง ตำรวจเหมือนกัน เขาบอกว่า ให้มึงไปแจ้งเลยกูไม่กลัว กูทำมึงแน่ ถามว่าหนุเขาไม่หนูก้ไม่กลัว แต่มาขมขู่เลยหรอ อันนี้คือหนที่สอง หนแรก พุดทำนองว่า พ่อแม่ลูกเราอยู่นะ ถ้าหนูหนี้พ่อแม่ลูก และหนูหนี้ไม่พ้น เขาให้คนอุ้มได้นะ เพราะเคยทำ หนูบอกไปไม่กลัว ถ้าทำไรพ่อแม่ลูดหนุ หนูก้เอาลูกมันตายเหมือนกัน แต่หนูก้ไม่อะไร แต่มารอบนี้เกินไปกำหนดใช้เงินก้อนคือสิ้น เดือน กค นี้และหนูก้รับปากไงก้ให้ มาด่าสองรอบขู่หนู หรือจะมาทำให้หนูเสียชื่อเสียงมันก็เกินไป และมีย้ำก่อนว่างสายว่า มึงเจอกันที่ ทำงาน
หนูถามว่าเขาเป็นตำรวจ มาขมขู่ขนาดนี้เลยหรอ กำหนดชำระเงินก้ยังมาด่าท้อ จะอุ้มฆ่าหรือผูดจาลักษนะทำร้ายกันเลยหรือ ขนาดหนูบอกจะแจ้งความเขายังไม่กลัว เพราะเขาก้เป็นตำรวจด้วยกันใช้มัยและแบบนี้หนูจะทำไงดี

125.26.131.39

A

A

ผู้เยี่ยมชม

A

A

ผู้เยี่ยมชม

30 มิ.ย. 2560 01:31 #25

สวัสดีคะ หนูโดนขมขู่ มันมีเรื่องอยู่ว่า ช่วงระยะหลังสองเดีอนที่แล้วหนูไปค้ำเงินกู้นอกระบบ และใช้มือเรากู้ให้เขาจนเป็นเรืองเราทุกไปปรึกษา เพื่อนและเพื่อนก็ช่วยเหลือเงิน และท้ายสุดเขาเอาทองของเขาจำนำให้เรา แต่เราบอกว่าจะหาเงินเอาทองออกให้ เราสองคนตกลงกันว่า จะจ่ายดอกก่อน 1000 วันที่ 5 กค ตกลวที่เรียบร้อย ต่อจากนัน เขาข้อเลื่อนมา ขอก่อนวันที่ 5 เราก้รับปากเขาจะหาให้ 30 แต่เมื่อวันที่ 29 ซึ่งยังไม่ถึงวัน เราก้หาให้ เพราะตอนนี้บอกตรงๆว่า เราพึ่งใช้หนี้รายวัน เกียบสองแสน ถามว่ามีเงินมัยแทบจะไม่มีแต่คำพูดว่าจะให้เราให้ แต่ส่งขอความมาจะมาเอาหมดเลย กูเกียจคนหลบ ถามว่าหลบไม่ไม่หลบเพราะความที่เราทำงานมาเหนื่อยเราเข้าใตว่าเคเราลูกหนี้แต่กำหนดให้ 30 หนูส่งข้อความไปว่า นั้นเอาสัญญาที่หนูเอาเงินเขามาสิ ต่อจากนั้นก็โทรหาเขา เขาตอบมาว่าทำไงเงิน 1000 โอนมาให้ไม่ได้หรอ หนูตอบเขาไปว่ากำหนดพรุ่งนี้ไม่ใช้หรอตามที่เราพูดกันไว้ เขาบอกถ้ามึงไม่ให้กูจะไป ที่ทำงารมึง หนูตอบกับจะมาก้มา แต่เอาสัญญามาด้วยนะ เพราะความโม้โหเหมือนกัน เขาด่าว่ากูขอให้ชีวิตมึงฉิบหายวายวอด มึงเจอกับกูแน่หนูถามงั้นมึงมา กูก้แจ้ง ตำรวจเหมือนกัน เขาบอกว่า ให้มึงไปแจ้งเลยกูไม่กลัว กูทำมึงแน่ ถามว่าหนุเขาไม่หนูก้ไม่กลัว แต่มาขมขู่เลยหรอ อันนี้คือหนที่สอง หนแรก พุดทำนองว่า พ่อแม่ลูกเราอยู่นะ ถ้าหนูหนี้พ่อแม่ลูก และหนูหนี้ไม่พ้น เขาให้คนอุ้มได้นะ เพราะเคยทำ หนูบอกไปไม่กลัว ถ้าทำไรพ่อแม่ลูดหนุ หนูก้เอาลูกมันตายเหมือนกัน แต่หนูก้ไม่อะไร แต่มารอบนี้เกินไปกำหนดใช้เงินก้อนคือสิ้น เดือน กค นี้และหนูก้รับปากไงก้ให้ มาด่าสองรอบขู่หนู หรือจะมาทำให้หนูเสียชื่อเสียงมันก็เกินไป และมีย้ำก่อนว่างสายว่า มึงเจอกันที่ ทำงาน
หนูถามว่าเขาเป็นตำรวจ มาขมขู่ขนาดนี้เลยหรอ กำหนดชำระเงินก้ยังมาด่าท้อ จะอุ้มฆ่าหรือผูดจาลักษนะทำร้ายกันเลยหรือ ขนาดหนูบอกจะแจ้งความเขายังไม่กลัว เพราะเขาก้เป็นตำรวจด้วยกันใช้มัยและแบบนี้หนูจะทำไงดี

125.26.131.39

A

A

ผู้เยี่ยมชม

ขัดตาเหลือเเกิน

ผู้เยี่ยมชม

keika@hotmail.com

9 ส.ค. 2560 17:21 #26

อาดิฉันแต่งานมาสี่ปีแล้ว เหมือนดวงตก เลือกตั้งอบต. ก็ไม่ได้ เพราะว่าชาวบ้านเขาไม่อยากจะให้เขาได้เป็นนายยกโทษเมียเขาเป็นข้าราชการอยู่ในอบตอีกอย่างนึงเค้าเกลียด เมียเขามากไม่อยากให้เมียเขาเป็นคางคกขึ้นวออยู่ในอบต ตั้งใจที่แต่งงานไปเพิ่มสินสอดเขาจะลงทุนเปิดร้านอะไหล่อะไหล่รถมอเตอร์ไซค์นะคะแต่ว่าเมียเขามันเหมือนกับเหมือนกับขัดขวางให้ไม่อยากจะให้เปิดตอนนี้เขาไม่มีงาน ทำรับจ้างทำงานเล็กๆน้อยๆเราก็หนักหลังมีลูกเล็กให้ให้แกเป็นคนเลี้ยงลูกแล้วก็ให้เมียตัวเองเอาไปทำงานนอกบ้านคุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยายไม่มีใครช่วยเลี้ยงลูกให้แก่ผู้ว่าทุกท่านนั้นหาแก่มากแล้วไม่มีงานทำอาศัยงานรับจ้างเล็กเล็กน้อยน้อย?ทำ เงินก็ไม่มีงานก็ไม่มีไม่มีอนาคตทำให้คนเป็นแม่กลุ้มใจ ตอนนี้เขากลายเป็นคนที่ไม่ไม่เหลืออะไรเลยแม้แต่เงินสักบาทที่จะลงทุนเปิดกิจการเมียก็ไม่ให้เพราะว่าเมียนั้นอยากจะให้เขาตามตามตามตามตามเมียตลอดเมื่อย้ายไปอยู่ที่ไหนก็จะให้ให้ให้อ่านมันไปไปอยู่ด้วย?มาก แบบนี้สามารถฟ้องได้ไหมคะ สงสารอาค่ะทั่วๆอยากจะทำงานอยากจะเปิดร้านเปิดกิจการแต่ว่าเมียนั้นไม่ไม่ไม่ลงทุนให้พ่อจริงๆแล้วมันเป็นเงินของเขาทั้งหมดแล้วเงินของเขานั้นเมียก็เอาไปจ่ายหนี้ค่ะอันนี้

183.89.203.160

ผู้เยี่ยมชม

keika@hotmail.com

หวาดกลัว

หวาดกลัว

ผู้เยี่ยมชม

Ppootinrum@gmail.com

10 พ.ย. 2560 06:11 #27

เรียนคุณทนายกฤษณะ จุฑาธิปไตย
สวัสดีค่ะ ดิฉันขอเรียนปรึกษาค่ะ คือตอนนี้มีฝรั่งมาตามก่อกวนและพยายามทำให้ดิฉันเสียหาย โดยการส่งจดหมายไปประจานที่บ้าน และส่งข้อความไปหาเพื่อนร่วมงานดิฉัน อีกทั้งยังส่งข้อความมารบกวนเป็นประจำ โดยคำพูดดูหมิ่นและหยาบคาย รวมถึงดูถูกลูกดิฉัน
อีกหนึ่งเหตุการณ์คือมีจดหมายจาก UDI ส่งมาทางบ้านบอกว่าดิฉันไม่สามารถเข้ายุโรปได้อีกหลายปี (ฝรั่งคนนี้เราเคยคบหากัน และเขาเคยทำเรื่องให้ดิฉันไปนอร์เวย์ค่ะ) แต่เพื่อนที่อยู่นอร์เวย์ได้ไปปรึกษาตำรวจที่นั่นและเขาแนะนำให้ดิฉันแจ้งความเพราะจดหมายไม่ได้มาจาก UDIจริงๆ คือตอนนี้รู้สึกไม่ปลอดภัย และอับอายค่ะ รู้สึกเหมือนโดนคุกคามในทุกๆทางค่ะ อยากเรียนถามว่า ดิฉันควรทำอย่างไรคะ

124.121.194.171

หวาดกลัว

หวาดกลัว

ผู้เยี่ยมชม

Ppootinrum@gmail.com

พัชยา รัตนะวงษา

ผู้เยี่ยมชม

Ratttanawongsapatchaya@gmail.com

3 ก.พ. 2561 06:53 #28

อยากทราบว่า ครั้งแรกเดินผ่านเขา แล้วทำทำกะทืบเท้าใส่เรา แบบเดินสวนกัน แล้วเราก้อไปบอกพ่อแม่ของเขาว่าลูกเขาทำแบบนี้กะเราแม่ก้อเหมือนตักเรือนแต่พอหัวค่ำพอครั้งที่สองเดินผ่านและจ้องหน้าทำท่าทางจะเอาเรื่องแสดงออกทางสายตา เปนเวลานานประม่น1-2นาที แบบนี้เรียกข่มขู่ไหมค่ะ รุ้สึกไม่สบายใจ ควรทำอย่างไร แจ้งความได้ไหม

1.46.224.40

ผู้เยี่ยมชม

Ratttanawongsapatchaya@gmail.com

0956388510

0956388510

ผู้เยี่ยมชม

jearacc@gmail.com

29 เม.ย 2561 06:40 #29

ตอนนี้ผมโดนคุงคามทางเว็บ ภรรยามีพิรุจ เหมือนจะฟ้องเรียกเงิน
ผม ก็ไม่รุ้ว่าผมทำอะไรผิด สถานนะการ์ณ มันตรงกลับที่ผมอ่านมา ทั้งๆที่ไม่เคยอ่าน กฎหมายมาก่อน ผมจนทะเบียนกับเมียเหมือนเขากำลังจะทำไรสักอย่างให้พพ่อเขาได้ตั โทรศัทพ์ผมโดนแฮก ตลอดเวลา ให้ผมทำไงต่อ คับช่วยที

223.24.172.166

0956388510

0956388510

ผู้เยี่ยมชม

jearacc@gmail.com

วิไลวรรณ

วิไลวรรณ

ผู้เยี่ยมชม

wiliwrrnchmphucanthr95@gmail.com

13 มิ.ย. 2564 17:42 #30

ไม่รู้จะปรึกษาใครมีคนชูฆ่าพูดเหยียบคาย

223.24.157.188

วิไลวรรณ

วิไลวรรณ

ผู้เยี่ยมชม

wiliwrrnchmphucanthr95@gmail.com

Faii

Faii

ผู้เยี่ยมชม

kritiyanee282531@gmail.com

3 ก.ย. 2564 07:06 #31

เปิดร้านขายของถูกคนซึ่งมานั่งที่ร้านขู่จะทำร้ายร่างกาย ด่าทอ เราสามารถแจ้งความได้หรือมั้ย รู้สึกว่าตัวเองไม่ปลอดภัย

124.122.225.87

Faii

Faii

ผู้เยี่ยมชม

kritiyanee282531@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 ก.พ. 2555 19:39 #1

1. ก็คงดำเนินคดีกับคุณได้เฉพาะข้อหาทำร้ายร่างกายเท่านั้น
2. เรื่องแค่นี้ไม่ถึงกับต้องออกจากราชการหรอกครับ มันไม่ใช่ผิดวินัยร้ายแรง หรือต้องคำพิพากษาโทษจำคุกนี่ครับ
3. ถ้าเข้าข่ายหมิ่นประมาทก็แจ้งความร้องทุกข์กับตำรวจได้เลย แต่ถ้าไม่เข้าข่ายมันจะเป็นแค่ความผิดลหุโทษ ฐานก่อความรำคาญ

124.122.16.160

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

คนพลาด

คนพลาด

ผู้เยี่ยมชม

p.pongsuwan@hotmail.com

9 ก.พ. 2555 22:38 #2

ขอบคุณมากครับ...แบบนี้ค่อยสบายใจและกลับไปทำหน้าที่ตามปกติ

101.51.41.127

คนพลาด

คนพลาด

ผู้เยี่ยมชม

p.pongsuwan@hotmail.com

มีความทุกข์มากค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

pa@snook.com

17 มิ.ย. 2555 21:25 #3

ขอเรียนปรึกษาว่าดิฉันถูกผู้ชายคนหนึ่งคุกคามชีวิตและทรัพย์สินเช่นขโมยรถยนต์ของดิฉันไปแล้วนำกลับมาคืนโดยเรื่องแจ้งความไว้
และขับรถยนต์ปาดหน้าและยิงปืนให้หยุดรถและใช้กำลังทำร้ายข่มขู่ว่าจะเอาเรื่องขับรถชนป้ายหน้าร้านแต่ทั้งหมดได้บันทึกประจำวันไว้แล้วเขาเองก็มาเซ็นต์รับทราบข้อกล่าวหาและบันทึกว่าจะไม่ทำอีกและอยู่มาวันหนึ่งได้บุกเข้ามาในบ้านและทำร้ายรา่งกายอย่างรุนแรง
ดิฉันจะทำอย่างไรดีค่ะสู้ความจะชนะใหม[]

27.55.10.191

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

17 มิ.ย. 2555 21:25 #4

ขอเรียนปรึกษาว่าดิฉันถูกผู้ชายคนหนึ่งคุกคามชีวิตและทรัพย์สินเช่นขโมยรถยนต์ของดิฉันไปแล้วนำกลับมาคืนโดยเรื่องแจ้งความไว้
และขับรถยนต์ปาดหน้าและยิงปืนให้หยุดรถและใช้กำลังทำร้ายข่มขู่ว่าจะเอาเรื่องขับรถชนป้ายหน้าร้านแต่ทั้งหมดได้บันทึกประจำวันไว้แล้วเขาเองก็มาเซ็นต์รับทราบข้อกล่าวหาและบันทึกว่าจะไม่ทำอีกและอยู่มาวันหนึ่งได้บุกเข้ามาในบ้านและทำร้ายรา่งกายอย่างรุนแรง
ดิฉันจะทำอย่างไรดีค่ะสู้ความจะชนะใหม[]

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

17 มิ.ย. 2555 21:26 #5

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

17 มิ.ย. 2555 21:26 #6

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

17 มิ.ย. 2555 21:26 #7

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

17 มิ.ย. 2555 21:26 #8

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

18 มิ.ย. 2555 19:51 #9

ผมฟังเรื่องแล้วก็หนักใจแทน แต่น่าจะเป็นคนที่รู้จักกันเป็นอย่างดี ถึงกล้าทำอย่างนี้ได้ ก็ต้องอาศัยตำรวจละครับ ถ้าเอาไม่อยู่ มันมีอีกวิธีไม่รู้คุณจะกล้าทำหรือเปล่า แต่เอาอยู่แน่

124.122.17.2

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

คนเป็นทุกข์

คนเป็นทุกข์

ผู้เยี่ยมชม

rapeepat@hotmail.com

12 ก.ค. 2555 17:20 #10

มีกรณีผมถูกคุกคามเหมือนกันครับ.เขาเป็นทหารเขาให้คนไปสืบกระทั่งว่าผมพักอยู่ที่ไหนทำงานอยู่ที่ไหน..แต่เขาไม่เคยขู่ทำร้ายหรือหมายชีวิตนะครับ..แต่มันทำให้ผมระแวงและไม่เป็นอันทำงานอย่างมาก..อย่างนี้ผมจะแจ้งความกับตำรวจหรือแจ้งต้นสังกัดเขาได้ไหมครับ..ขอบคุณมากครับ..ทุกวันนี้ชีวิตไม่มีความสุขเลยระแวงตลอด..

115.87.254.218

คนเป็นทุกข์

คนเป็นทุกข์

ผู้เยี่ยมชม

rapeepat@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image