มรดกที่ไม่ต้องการ

ผู้เยี่ยมชม

fon_hassaya@hotmail.com

มรดกที่ไม่ได้เป็นคนสร้างคนเอง...แต่ตัวเองดันได้รับ (629 อ่าน)

19 ก.พ. 2555 21:42

สวัสดีค่ะ หนูมีเรื่องอยากปรึกษาหน่อยค่ะ
คือ ก่อนหน้านี้ แม่กับพี่สาวของหนูได้ไปกู้ยืมเงิน(นอกระบบ)มาใช้กัน โดยทีหนูไม่ได้รับรู้เรื่องนี้กัยบพวกเขาด้วย
แล้วทีนี้หนี้เริ่มเยอะขึ้นๆ จนพวกเขาอยู่ไม่ได้และหนีไป
ตอนนั้นหนูได้แต่งงานและมีครอบครัวแล้ว และย้ายออกจากบ้านหนูมาอยู่ที่บ้านแฟนได้นานแล้ว
และวันดีคืนดี เจ้าหนี้แม่กับพี่สาวหนูได้มาหาถึงที่บ้าน(บ้านแฟนหนู) เขาถามหาแม่กับพี่สาวหนู แต่หนูไม่รู้ว่าเขาไปอยู่ที่ไหนกัน(ตอนนี้คุยหน้าบ้าน)
และ2วันต่อมาเขาก็มากันอีก แต่คราวนี้เขาเดินเข้ามาในบ้านโดยที่ไม่เรียกใครออกไปเปิดประตู เขาเดินเข้ามาเองเลย(บุกรุก)
และเข้ามาถึงบันไดบ้านหนู มาถามพ่อ(แฟน)และแฟนหนู และยังได้ข่มขู่ไว้อีกมาก

ทางบ้านแฟนหนูเขากลัวกันมาก และหนูจะทำยังไงดีค่ะ
ถ้าแจ้งความกลัวไม่มีหลักฐาน (ไม่มีรูป ไม่มีเสียง ไม่มีคลิปใดๆไปยืนยัน) ตำรวจเขาจะเชื่อไหมค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ :-_-::h:

115.87.69.52

ผู้เยี่ยมชม

fon_hassaya@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

20 ก.พ. 2555 21:38 #1

การที่คนจะมีความผิดฐานบุกรุกได้ ต้องเข้ามาในบ้านโดยมีเจตนารบกวนการครอบครองของเรา หรือเข้ามาโดยไม่มีเหตุอันสมควร แต่จากข้อเท็จริงเขาเข้ามาตามหาลูกหนี้ซึ่งเป็นแม่และพี่สาวของคุณ ดูแล้วยังไงก็ไม่ผิดฐานบุกรุกหรอก ผมไม่เห็นจะน่ากลัวอะไรเลยแค่รำคาญนิดหน่อย ถ้าไม่อยากรำคาญก็พยายามไปสืบหาที่อยู่ของแม่และพี่สาวแล้วให้เขาทราบก็หมดเรื่อง

171.97.137.136

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ผู้เยี่ยมชม

faziii_2012@hotmail.com

21 ก.พ. 2555 09:49 #2

ขอบคุณค่ะ:h::h:

101.108.48.41