นัท

นัท

ผู้เยี่ยมชม

nongnaphatmailmaw@hotmail.com

โดนหลอกซื้อรถจมน้ำ (1468 อ่าน)

16 ก.ค. 2555 13:08

พอดีซื้อรถมือสองมาค่ะ ได้ 4 วัน ไปเปลี่ยนกระจกมองข้างปรกฏว่า มีคราบดินติดตามช่องลำโพงภายในห้องโดยสาร เอาเข้าเซ็ค 0 ทันที ก็พบว่า รถแช่น้ำมาค่ะ ตอนไปซื้อ ได้ถามคำถามแรกเลยกับคนขายว่า รถน้ำท่วมมาไหม เคยจมน้ำรึเปล่า และเคยชนไหม แต่รถชนเรายังรับได้ว่ารถมือสอง อาจเปลี่ยอะไหร่ได้ แต่รถน้ำถ่วมนี่มันเน่าข้างในเลยรับไม่ได้ ก็ได้โทรกลับไปหาผู้ขาย เค้าบอกว่ายืนยันน้ำไม่ท่วม แต่ช่างบอกว่าน้ำท่วม ตอนนี้ไม่อยากใช้แล้วกลัวและไม่อุ่นใน ในตัวรถค่ะ ทำอย่างไรดีคะ รถราคาแพงด้วยค่ะ 920000 รวมไฟเน้นอีกเป็นล้านจะเอาผิดกับผู้ขายยังไงคะ รบกวนช่วยแนะนำทีค่ะ

110.171.30.17

นัท

นัท

ผู้เยี่ยมชม

nongnaphatmailmaw@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

16 ก.ค. 2555 15:44 #1

จะไปขอเงินคืน เอารถคืนไป เขาคงไม่ยอมแล้ว ผมเป็นทนายก็ต้องแนะนำให้ฟ้องศาล แต่จะพิสูจน์ได้ว่ารถแช่น้ำจริงหรือไม่ ต้องเตรียมหาช่างผู้เชี่ยวชาญ ไปเป็นพยายที่ศาลแล้วละครับ

110.169.147.13

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image