กษมา

กษมา

ผู้เยี่ยมชม

kasama_camry@hotmail.com

เงินของกลาง (605 อ่าน)

25 ก.พ. 2555 08:28

เรื่องเป็นอย่างนี้ครับท่านตัวผมโดนฟ้องข้อหารับของโจรผมเป็นจำเลยที่2ศาลท่านตัดสินยยกฟ้องแต่แล้วผมจะไปเอาเงินของกลางกลับคืนทางร้อยเวรบอกว่าเงินทางผู้เสียหายรับคืนไปแล้วทั้งๆที่เงินส่วนนั้นเป็นของผม(ของกลางเป็นปลาสดทางร้อยเวรกับโจทก์ได้ให้ผมเซ็นใบนำสินค้าไปขายเป็นเงินแล้วบอกว่าจะนำเงินมาเป็นของกลางแทนแต่เมื่อคดีสิ้นสุดศาลตัดสินว่าผมใม่มีความผิดผมจะไปขอรับเงินของกลางคืนแต่ทางโจทก์รับคืนไปก่อนที่คดีจบได้ด้วยรึครับ

171.4.113.36

กษมา

กษมา

ผู้เยี่ยมชม

kasama_camry@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

25 ก.พ. 2555 22:49 #1

ถ้าตำรวจคืนให้ผู้เสียหายไปจริง ก็น่าจะมีส่วนรู้เห็นด้วยกัน หรืออีกนัยหนึ่งตำรวจอาจจะได้รับผลประโยขน์ตอบแทนจากผู้เสียหาย หรือไม่ก็ผู้เสียหายไม่ได้รับเงินคืนไปแม้แต่บาทเดียว แต่ตำรวจโกหกสร้างเรื่องเท็จแล้วเอาไปแบ่งกันใช้ เพราะเงินของกลางต้องเก็บไว้จนกว่าศาลจะสั่งให้คืนให้ใคร

110.168.5.126

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image