ฐานะลูก

ฐานะลูก

ผู้เยี่ยมชม

srigold@hotmail.com

ด่วนมาก เรียนสอบถามครับ ฐานะลูก เท่าที่ทำได้ (696 อ่าน)

24 ก.ค. 2557 14:35

เรื่องมีอยู่ว่า
(นาง ก.) นำรถยนต์มาจำนำ กับ (นาง ข.) นอกระบบ แต่รถคันนั้นติดไฟแนนซ์อยู่ซึ่ง (นาง ข.)ไม่ทราบเลยว่ารถติดไฟแนนซ์ ใจดีให้จำนำราคา 4 หมื่นบาท เป็นระยะเวลาประมาณ 4-5 เดือนก็ไม่ม่รับ จึงบอก (นาง ก.) ว่าจะนำรถไปจำนำอีกที่เพื่อนำเงินมาใช้จ่ายเพราะมีความจำเป็นและแจ้งโดยวาจาไม่ได้ทำหลักฐานไดๆ แต่ในหมายเรียกพยาน แจ้งว่าไม่ได้รับอนุญาต ซึง (นาง ก.)ไม่กล้าบอกสามีว่าอนุญาตไปแล้วกลัวโดนสามีว่า และ (นาง ข.)ใช้เพื่อนหรือ(นาง ค.)ไปจำต่อได้เงินมา 5 หมื่นบาท กับ(นาย ง.)ไม่มีหลักฐานแม้แต่ ชื่อผู้รับจำนำ ต่อมารถคันนั้นได้หายไปแบบจับมือใครไม่ได้เลยครับ!!!!!
ต่อมา (นาง ก.) แจ้งความเอาผิด ทันทีเหมือนทราบอยู่ก่อนแล้ว โดยให้ (นาง ข.) โดยมีข้อเสนอ 3 ข้อให้รับประกอบด้วย
1.ให้ชดใช้เป็นเงิน 5 แสนบาท (ผมตรวจสอบรถคันนี้ ราคาประมาณ 2 แสนบาท จดทะเบียน ปี 25448 รถอายุ 9 ปี)
2.ให้ติดตามรถคันนั้นมาให้กับผู้เสียหาย(ผู้เสียหายคือ นาง ก. แต่ผู้แจ้งความเอาผิดกับเป็นสามี (เป็นตำรวจด้วยครับ))
3.หากเห็นว่า ข้อที่ 1 จำนวนเงินมากไปให้ (นาง ข.) จัดหารถคันใหม่มาทดแทนให้กับผู้เสียหายโดยรถยนต์ดังกล่าวไม่มีภาระผูกพันไดๆ
(นาง ข.) ยินดีรับข้อเสนอ ตามข้อ 3 โดยนัดเจรจาอีกครังวันที่ 31 กรกฏาคม 2557 นี้

-----ผมฐานะลูก-- (นาง ข.)-มีความรู้สึกว่าโดนเอาเปรียบทั้งที่-ท่านยอมจ่ายค่าเสียหาย แต่อยากทราบว่า (นาง ข.)จะแก้ต่างหรือให้ท่านทำอย่างไรดีครับ ท่านอายุ 61 ปีแล้วและมารู้ภายหลังว่า รถยนต์คันนี้ไม่ใช่ของ (นาง ก.) เอามาจำนำต่อโดยที่เจ้าของไม่รู้ เจ้าของคือพ่อเขาเอง และติดไฟแนนซ์จะโดนยึดแล้วครับ ทางไฟแนนซ์ กำลังจะฟ้องยึดรถอยู่แล้ว ทางตำรวจก็ไม่อะไร พอรถหายเหมือนทราบอยู่ก่อนแล้วผิดปกติไปหน่อย จะช่วยท่านอย่างไรดีครับ

110.164.51.42

ฐานะลูก

ฐานะลูก

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

24 ก.ค. 2557 20:49 #1

ให้ตำรวจช่วยเจรจาให้ดีกว่าครับ คดีมันยอมความได้

1.47.137.162

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

ฐานะลูก

ฐานะลูก

ผู้เยี่ยมชม

25 ก.ค. 2557 19:37 #2

ขอบคุณมากและหากมีอะไรเพิ่มเติม จะเรียนปรึกษาใหม่ครับ

27.130.80.39

ฐานะลูก

ฐานะลูก

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image