ฉันผิดตรงไหน

ผู้เยี่ยมชม

Samila_nang@hotmail.com

สามีออกจากบ้าน (698 อ่าน)

9 พ.ค. 2555 15:01

เพราะครอบครัวของเขาไม่ให้อยู่กับภรรยาและลูก และไปอยูกับผู้หญิงนอื่นโดยเราไม่รู้ว่าเขาอยู่ที่ไหนกับใครแต่เขายืนยันว่าจะเลิกกับเรา เราจะฟ้องหย่าได้ไม และฟ้องผู้ยุยงด้วยได้ไมรวมทั้งผู้ญิงคนใหม่ของเขาด้วย

ขอคำแนะนำด้วยค่ะขอบคุณค่ะ

110.164.190.90

ผู้เยี่ยมชม

Samila_nang@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 พ.ค. 2555 22:44 #1

ตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ เกี่ยวกับเรื่องครอบครัว หากคู่สมรสฝ่ายใดทิ้งร้างอีกฝ่ายไปเป็นเวลาเกิน 1 ปี อีกฝ่ายก็ฟ้องหย่าได้ครับ และถ้าได้ความว่าไปอยู่กินฉันสามีภรรยากับหญิงอื่นก็สามารถฟ้องเรียกค่าทดแทนจากหญิงอื่นได้ แต่จะไปฟ้องผู้ยุแหย่ไม่ได้

124.122.47.197

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image