สุรชัย  ยิ่งหาญ

สุรชัย ยิ่งหาญ

ผู้เยี่ยมชม

surachai_9@hotmail.com

สงสัยบริษัทไฟแนนซ์ (752 อ่าน)

22 มิ.ย. 2555 20:26

คือพี่ชายได้ซื้อรถยนต์เงินผ่อน ตอนทำสัญญาบริษัทแนะนำไห้ทำประกันไว้ (บ.ไทยพาณิชย์ริทชิ่ง) โดยให้จ่ายเบี้ยประกันเพิ่มขึ้นจากค่างวด ในวงเงินเอวประกัน290,000.-( รถราคา 740,000.- ดาว 500,000.-)จ่ายเบี้ยประกันปีละประมาน6,000.-โดยเจ้าหน้าที่แนะนำว่าให้ทำไว้เผื่อเป็นอะไรไปจะต้องไม่ต้องส่งงวดต่อ ก็ตกลงเซ็นต์สัญญารับกรมธรรมเรียบร้อย ผ่านไป 11เดือนเมื่อ ธันวาคมที่ผ่านมาชายเสียชีวิตกระทันหันเพราะเส้นเลือดในสมองแตก ก็ไปติดต่อขอรับเงินประกันที่ ธ. ไทยพาณิชย์ เจ้าหน้าที่รับเรื่องไว้พร้อมกรมธรรมแล้วบอกให้รอ ในขณะที่รอก็โทร สอบถามเรื่อยๆคำตอบคือกำลังดำเนินการอยู่ งวดรถก็ให้สำรองจ่ายไปก่อน จนปลายเดือนมีนาคม ก็ได้รับหนังสือจากบริษัท ปฎิเสธการจ่ายเงิน โดยบอกว่าผู้เอาประกันปกปิดสุขภาพ ให้ไปรับเบี้ยประกันคืนที่ธ. ไทยพาณิชย์ทุกสาขา ก็พยายามติดต่อสอบถามว่าปกปิดยังไง ก็ไม่ได้รับคำตอบที่ชัดเจน โยนกันไป มา ขอเข้าไปพบที่บริษัทก็ไม่ให้ไปพบ ผมไม่รู้จะทำอย่างไร ผมรู้สึกว่าเราโดนโกง ฟ้องร้องได้หรือไม่ครับ และ วงเงินประมาณนี้ทนายความรับทำไห้ใหม๊ครับ ( พี่ชายมีประกันอีก2บ. คีอ AIAและไทยประกันฯ ก็จ่ายตามสัญญา ) เบี้ยประกันที่แจ้งให้ไปรับคืนก์ยังไม่ไปรับจนวันนี้

27.130.156.15

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

22 มิ.ย. 2555 22:21 #1

ฟ้องได้เลยครับ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมศาลด้วย ถ้าให้ผมทำต้องติดต่อทางโทรศัพท์ครับ

124.122.20.187

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ผู้เยี่ยมชม

23 มิ.ย. 2555 18:29 #2

ขอบพระคุณมากครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าผมจะติดต่อไปครับ

27.130.75.193

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image